What's new

[Chia sẻ] Không đổ xăng mà chỉ cần ăn

..hihi.anh ơi em chưa có về soctrang anh ơi,anh khoan hễ ghé anh ơi.Còn nếu khi nào mà anh đi soctrang mà em chưa có về dưới thì em cũng sẽ tình nguyện làm Hướng dẫn viên Ẩm thực của soctrang cho anh mà,anh đừng lo không tìm được những món ăn ngon và độc đáo nhé!:))

cám ơn những chia sẻ của anh xíc lô.... đọc mấy ngày mới hết 55pape của anh... đọc xong làm em cũng ngứa chân rùi.... nhưng đi xe đạp thì em chịu thua luôn... ít nhất cũng phải xe máy .......
thanks.

attachment.php

Chiều nay tôi đi ăn thử món Bánh Tằm Cà Ri Gà, một món rất yêu thích của người dân địa phương. Tôi được hướng dẫn chạy qua cầu Cà Mau, và ngay dưới chân cầu, tôi rẽ phải và chạy xuống phía bờ sông. Đến đó tôi rẽ trái và chạy tiếp tới chân cầu Phan Ngọc Hiền. Quán đó là một quán lụp xụp nằm ngay bên hông chân cầu. Tuy là chưa tới 6 giờ chiều, mà họ bán gần hết sạch. Cũng hên cho tôi là họ chỉ còn lại vài tô gà ri gà mà thôi. Bành tằm được hấp nóng trong xửng và gắp lên dĩa cùng một ít giá sống. Rồi cô bàn hàng múc nước cà ri đổ lên trên, cuối cùng là vài lá rau húng quế. Trên dĩa của tôi chỉ có vỏn vẹn một miếng gà nhỏ và họ cho tôi thêm một chén chấm, trong đó là muối tiêu chanh và nhiều bột ngọt, ớt và tắc.
Nước sốt cà ri tôi thấy rất vừa miệng và ngon, nhưng hơi nồng nàn mùi khánh hồi. Sợi bánh tằm cũng to như sợi spaghetti, ăn không có mềm mại như sợi bún. Thịt gà là gà ta, nên ngon, mà ít quá, không đủ để tôi chia sẻ với con Mau.

attachment.php

Xong tôi kêu thêm một dĩa Bánh Tằm Xíu Mại. Họ cũng chan nước sốt cà ri lên, nhưng khách phải nói trước, cay hay không cay. Tôi thấy 2 viên xíu mại ở đây làm ngon. Quán này không có tên và họ chỉ mở từ 1 giờ trưa cho tới chiều là hết.
Dù bụ
chào bác có lẽ muộn nhưng nếu bác có về cà mau thì bác thử món bánh tằm xíu mại miếng ở ủy ban phường 5 chỗ cây xăng dưới dốc cầu đôi ( cầu quay cũ) cũng ngon lắm ạ, còn bạc lêu thì em nghe nói có bún bò cay và vài món ăn vặt, cần thơ thì có quán bún mắm ở đường 3/2 cũng ddược ạ:D:D

Năm mới bác xich lo có phượt đâu kô nhỉ?

Cám ơn bạn hỏi thăm. Chúc bạn đầu năm vui khỏe.
Tôi đầu năm nay lại bị bệnh, chỉ cuối tuần vừa rồi có đám bạn rủ qua Thụy Điển làm công quả vài ngày. :)

bài viết hay như này mà bây giờ mình mới được đọc, cảm ơn bác xich lo đã cho mình cũng như mọi người biết thêm nhiều địa danh, nhiều món ăn ngon trên khắp mọi miền tổ quốc, hi vọng bác ngày càng mạnh khoẻ để tiếp tục hành trình của mình nhằm giới thiệu hơn nữa những cảnh đẹp, những nơi mà mình cũng như mọi người chưa được biết bác nhé :D:L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back