What's new

Kiếm hội đi quần đảo Bà Lụa vào cuối tháng 3

[CHỐT DS] Kiếm hội đi quần đảo Bà Lụa vào cuối tháng 3

Em là hiện đang ở SG. Em muốn kiếm người đi phượt cùng từ Sài Gòn ra quần đảo Bà Lụa (Kiên Giang).
Lịch trình và thời gian:
- Khởi hành từ đi vào 30/3 ở Bến xe miền Tây và về ngày 1/04/2012 hoặc ngày 6/4 và về vào ngày 08/04/2012.
- Lich trình: tham quan đảo Ba Hòn Đầm
Chi phí dự kiến khoảng : 1 triệu - 1,5 triệu ( xông xênh cho dễ tính ).
Ai có hứng thú thì pm em qua YH:trang_xu_ne hoặc Skype: thutrang161 nha!
Em mong kiếm được những người bạn phượt cùng chí hướng! :)
À, em tên Trang sinh năm 88 nha mọi người!

P/S: mod ơi, em đã cố gắng k phạm nội quy diễn đàn rồi nên có gì mod đừng xóa bài em, nhắc nhở cho em nhỏ nó biết nha Mod.

Last edited:
1. Lịch trình:
1.1 Khởi hành:
• Ngày 29/03 lúc 22h tối xuất phát từ bến xe miền Tây đi xe Kumho (giường nằm) – T.T Ba Hòn (khoảng 6-7tiếng)
• Ngày 30/03 lúc 11h bắt tàu cao tốc tại bến tàu Ba Hòn – đi tàu cao tốc ra Hòn Heo (mỗi ngày chỉ có 2 chuyền lúc 11 sáng và 15:00 chiều)
• Ngày 30/03 khoảng 11h30 có mặt tại Hòn Heo – đi bằng ghe của anh Tài (chủ đảo) ra Ba Hòn Đầm
1.2 Đi chơi:
• Tham quan đảo
• Tắm táp
• Câu & bắt hải sản
1.3 Nhổ neo:
• 8h sáng ngày 31/03: ăn sáng + chuẩn bị về Hòn Heo10h30 anh Tài đưa mọi người ra Hòn Heo và từ đó sẽ đón tàu Cao Tốc để về Ba Hòn lúc 15:30 chiều...
• 11h ngày 31/03 từ hòn Heo về lại bến tàu Ba Hòn
• Khoảng 11h30 bắt xe về BXMT
2. Chi phí:
- Đi lại: từ BXMT đến Ba Hòn – giường nằm xe Kumho 175.000 người/lượt  đi & về 350.000/người
Tàu cao tốc từ Bến Ba Hòn tới Hòn Heo là 35k/người
Đi ghe anh Tài với đoàn khoảng 5 người cả đi và về là 800k.
Tiền phòng ở đảo Ba Hòn Đầm là 200k/nhà/đêm. (Phòng này có thể chứa được khoảng 10 người nha cả nhà)
Hí hí vậy xông xênh mang 2 triệu cho khỏi lăn tăn

Chu thot oi, vay la di toi 29/3 hay toi 30/3 vay?Neu di 29/3 moi la thu nam, vay phai nghi phep ngay t6 30/3
hen, cang roi day.
Hehe vì cty em được nghỉ bù thứ 6 cho ngày Giỗ tổ Hùng Vương nên xách balo đi luôn. Với lại theo như anh Tài (chủ đảo Ba Hòn Đầm) là ngày 31-3 có 1 đoàn cũng đông người tới tham quan nữa nên anh Tài sợ sẽ xô bồ và anh phục vụ k được tốt nên em tính ở lại ngày 30/3 là tốt nhất. Sau đó nếu có thể thì 31/3 ghé Hòn Heo (cũng đẹp k kém)

Liệu có thể dời lịch khỏi hành được không em?Thay vì đi đêm 29/3(thứ 5) => về 31/3(thứ 7) thì mình đi đêm 30/3(thứ 6)=> về 1/4(chủ nhật) có được không em?chứ đi đêm thứ 5 căng lắm vì thứ 6 vẫn còn phải làm.hjx hjx

Hehe vì cty em được nghỉ bù thứ 6 cho ngày Giỗ tổ Hùng Vương nên xách balo đi luôn. Với lại theo như anh Tài (chủ đảo Ba Hòn Đầm) là ngày 31-3 có 1 đoàn cũng đông người tới tham quan nữa nên anh Tài sợ sẽ xô bồ và anh phục vụ k được tốt nên em tính ở lại ngày 30/3 là tốt nhất. Sau đó nếu có thể thì 31/3 ghé Hòn Heo (cũng đẹp k kém)
Ui chà....
Nhóm mình cũng rủ rê được gần chục mạng rồi.. Đang chốt lại danh sách chủ thớt ơi, có mấy đứa em nghe kể mà nó thèm chảy nước... rùi.:D
Mà chủ thớt liên lạc với anh Tài rồi hả? Ngày đó cũng có đoàn ra đông không biết có cùng hội phượt nhà mình không ta? Nếu cùng chắc dzui lém đây...hehe.

Liệu có thể dời lịch khỏi hành được không em?Thay vì đi đêm 29/3(thứ 5) => về 31/3(thứ 7) thì mình đi đêm 30/3(thứ 6)=> về 1/4(chủ nhật) có được không em?chứ đi đêm thứ 5 căng lắm vì thứ 6 vẫn còn phải làm.hjx hjx
chuến này hấp dẫn wá nhưng tối t6 khởi hành thì ok wá em oi .
67_catang đi xe máy được mấy người rồi .mình đi 1 mình 1 xe , đi xe máy thú vị lắm đấy .mình ủng hộ xe máy tối t6 hay sáng t7 xuất phát là ok...

chuến này hấp dẫn wá nhưng tối t6 khởi hành thì ok wá em oi .
67_catang đi xe máy được mấy người rồi .mình đi 1 mình 1 xe , đi xe máy thú vị lắm đấy .mình ủng hộ xe máy tối t6 hay sáng t7 xuất phát là ok...

Hi Emyeu2006.
Ban đầu là 2 vợ chồng định đi xe máy lộ trình như ở trang trước, sau mấy đúa em vợ nghe rủ rê khoái chí đòi theo, mà sức khỏe mấy nhỏ không đảm bảo lộ trình đó nên đành chọn xe đò như chủ thớt.
Chờ 1-2 ngày nữa chốt danh sách lại rồi quyết định đi bằng gì xuống dưới, đang máu lắm rồi..hehe.
Dù đi bằng gì thì cũng ráng có mặt ở ba hòn đầm vào ngày 30-3.
Mong gặp được mọi người.

Chương trình này hấp dẫn quá. Cho em đăng ký 1 chân. Thực ra đi xe máy cũng hay nhưng nếu cả nhà quyết định đi ô tô thì cũng okie :). Tình hình off thế nào cho em biết nhé. Contact của em 01656 335577 - Hạnh.

Em kết cái đảo này lắm lắm , nhưng kẹt nổi ngày đó em lại đi đảo Phú Quý rồi . Thôi đành đợi dịp khác vậy .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back