What's new

Kiếm nhóm đi Cửu Trại Câu vào dịp đầu năm mới

Status
Not open for further replies.
Đầu năm em cùng 1 số thành viên nhà Vịt ( thả dáng ) dự tính đi Cửu Trại Câu. Có nhóm nào dự tính đi vào dịp đấy không ạ? Và dự tính đi 5,6 ngày thì nên đi những điểm nào, chi phí ra sao? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho nhà em, hoặc cho nhà Vịt em kết hợp đi cùng nhé(c)

Đầu năm là giữa mùa đông, đi CTC vào thời gian đó thì chỉ có băng tuyết ngập tràn khắp chốn thôi.

Last edited by a moderator:
Đi đầu năm, sao không đi các thành cổ, làng cổ, công trình trong tuyết trắng sẽ đẹp và thú vị hơn nhiều!

Last edited by a moderator:
đi đầu năm, sao k đi các thành cổ, làng cổ, công trình trong tuyết trắng sẽ đẹp và thú vị hơn nhiều

Vấn đề là con đường từ Thành Đô đi Cửu Trại Câu có thể bị đóng cửa nếu tuyết rơi dày. Tiếp thị du lịch của TQ luôn nhấn mạnh là CTC 4 mùa, mỗi mùa mỗi vẻ nên bạn nhờ theo dõi thông tin đường xá. Được ngắm CTC ngập trong tuyết cũng đã từng nằm trong dự định của mình! vậy mà lần lữa, thời gian cứ trôi!

Dạ cám ơn các bác đã chỉ giáo nhìn ảnh CTC đẹp quá quên luôn thời tiết, máu qua nên đầu óc ( ngu ):D luôn. Vậy để em thông báo lại cho mọi người và xin các bác tư vấn giúp cho nhà Vịt chúng em nên đi nhưng điểm nào trong thời gian trên ạ(c) Còn CTC nên đi vào mùa nào thì hay nhất, có nhóm nào tổ chức xin cho nhà Vịt em đi theo vài thành viên:L

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back