What's new

[Chia sẻ] Kiểm tra vé máy bay thật - giả

miatrading

Phượt tử
Hãy share để mọi người tham khảo nhé

Mia Trading(https://www.facebook.com/miatrading.com.vn) nhận thấy rất nhiều bạn mua vé ở các đại lý thiếu uy tín và chuyên nghiệp nên rất lo lắng về vé đã mua. Mia Trading xin hướng dẫn bạn cách kiểm tra vé của bạn:

CODE vé hay còn gọi là "Mã đặt chỗ", "RESERVATION NUMBER"

Như các bạn biết, đi máy bay bây giờ đơn giản lắm, chỉ cần chép code vé rồi đến ngày bay thì ra sân bay làm thủ tục là xong, thậm chí nhiều khi ko cần đưa code, cứ đưa CMND hay hộ chiếu ra là xong ( tuỳ nhân viên Check in nhé )

Chính vì chỉ cần mã code nên nhiều khi các bạn thắc mắc không biết Code mua từ đại lý XYZ .. có phải là Code thật không? Giá cả thế nào ? Thông tin chi tiết về chuyến bay, vị trí ngồi của hành khách ? Làm sao để kiểm tra mình đã có tên trên hệ thống của hãng chưa? Lỡ vé giả thì sao ? Đại lý có bán đúng giá không ?

Vậy thì bạn hãy nhấc máy gọi tổng đài của chính hãng (hầu hết 24/24, trừ Vietnam Airlines) đó để kiểm tra:
VietjetAir: 19001886
Jetstar: 19001550
Vietnam Airlines: 0438320320.

Các bạn chỉ cần hỏi: Code XXXXXX này của tôi có trên hệ thống chưa, có phải tên tôi không, có phải chuyến bay đó không. Nhân viên sẽ sẽ kiểm tra thông tin từ code bạn cung cấp và xác nhận với bạn về Vé.

Chúc các bạn may mắn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,570
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back