What's new

[Hết hạn] Kim Sơn biển gọi hè về ngày 11/5

http://www.ninhbinh360.vn/view/1617_khu-du-tru-sinh-quyen-the-gioi---kim-son.htm
Lộ trình:
- Sáng chủ nhật 11/5 tập trung tại đầu đường Nguyễn Xiển 5h30 xuất phát đi đến Phủ Lý nghỉ ăn sáng, tầm 9h đến nhà thờ đá Phát Diệm thăm quan chụp choẹt, nghỉ ăn trưa tại thị trấn Bình Minh sau đó dành toàn bộ time buổi chiều tự do khám phá bãi biển và khu dự trữ sinh quyển Kim Sơn.
- Chiều đón hoàng hôn xong thì lên đường xuôi thị xã Hà Nội về nhà nghỉ hum sau tiếp tục công cuộc kiếm cơm hàng ngày.
- Kinh phí dự kiến 150k/người bao gồm ăn hải sản tươi chết và thưởng thức rượu Kim Sơn, xăng xe ước chừng khoảng 150k/xe khoản này ôm tự share cho xế.
LH: 0934555626
Fb: https://www.facebook.com/tieu.pham.773

Xin lỗi vì dập ý đồ của chủ Topic.
Tớ hiện tại đang sống ở Kim Sơn.
Nếu các bạn muốn thăm nhà Thờ Đá thì nên kết hợp với các địa danh khác của Ninh Bình để không bỏ phí công sức đi xa.
Tràng An, Bái Đính, Tam Cốc ...
Chỉ cần khoảng 1 tiếng để các bạn có thể thăm hết nhà thờ đá. Thêm một điều nữa là Nhà thờ đá có những góc để chụp ảnh rất đẹp nhưng thời điêm giữa trưa có vẻ không phù hợp. Kinh nghiệm chụp ảnh của tớ ở Nhà Thờ Đá cho thấy buổi sáng hoặc chiều thì ánh sáng tốt hơ
Biển BÌnh Minh Kim Sơn là bãi bùn, sú vẹt cũng thưa, không có gì để trải nghiệm cả ... Mình ngăn các bạn ra biển :D
Thân

@myhoata Nhà thờ đá lần nào về quê mình cũng đạp xe ra đi chưa đến 1 tiếng là quay ra thực ra cũng đẹp nhưng trời nằng thì lòng vòng tí là chán với cả cũng ko phải là to lắm đau đi hết nhanh thôi. Vote tam cốc bích động hay tràng an đi thì mình join với ^^ . ak hình như hôm nay 14/5 rồi

Xin lỗi vì dập ý đồ của chủ Topic.
Tớ hiện tại đang sống ở Kim Sơn.
Nếu các bạn muốn thăm nhà Thờ Đá thì nên kết hợp với các địa danh khác của Ninh Bình để không bỏ phí công sức đi xa.
Tràng An, Bái Đính, Tam Cốc ...
Chỉ cần khoảng 1 tiếng để các bạn có thể thăm hết nhà thờ đá. Thêm một điều nữa là Nhà thờ đá có những góc để chụp ảnh rất đẹp nhưng thời điêm giữa trưa có vẻ không phù hợp. Kinh nghiệm chụp ảnh của tớ ở Nhà Thờ Đá cho thấy buổi sáng hoặc chiều thì ánh sáng tốt hơ
Biển BÌnh Minh Kim Sơn là bãi bùn, sú vẹt cũng thưa, không có gì để trải nghiệm cả ... Mình ngăn các bạn ra biển :D
Thân

Nghe bác nói vậy thì thất vọng quá đúng là thực tế luôn phũ phàng...may mà tuần rùi em bận việc nên ko đi chuyến này đc :D
Có lẽ em sẽ chuyển hướng sang đi biển Cồn Đen vào cuối tuần này ko biết bác nào đã đi rùi cho em xin ít thông tin :)

Mình cũng dân Kim Sơn đây, ở Kim Sơn ngoài ăn uống ngon ra thì cảnh không đẹp như bác tưởng đâu. Bác muốn ngắm biển đẹp thì chỉ có từ Quảng Bình đổ vào thôi. Các bãi biển miền Bắc toàn biển bùn, nước không xanh và trong đâu.

Mọi người có nghe nói về Cồn Nổi hay Cồn Thông ở Kim Sơn không ạ. Tớ nghe giang hồ đồn đại là bãi cát ở đó mịn, trong và thoải, dân vẫn tắm biển. Cồn cách bờ khoảng 5km nên phải đi thuyền ra, thích hợp để cắm trại, nướng thịt qua đêm trên đó. Ai thử kèo này rồi thì cho tớ tí kinh nghiệm nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back