What's new

Kinh nghiệm mua sắm tại Malaysia

À mới tham khảo thêm bên đó muốn đi tham quan thì có xe trishaw ride , giống như cái xe đạp gắn thùng kem với cái loa . Nhưng mà loại xe này chỉ có ở Maleka thôi :D

Đi lại thì cứ MRT và Monorail với Commuter mà dùng thôi bác, tiện lắm! Ko biết h giữa các line đã nối trực tiếp với nhau chưa, chứ em đi hồi 2010, đi bộ cứ gọi là rã cẳng khi chuyển giữa 2 line!

Cho tới hè năm 2011 vẫn i chang như hồi bạn Alceste đi thôi. Đi rụng chân luôn. Thế mà trên bản đồ vẫn vẽ là đường giao nhau, ai không biết cứ tưởng là giao kiểu Interchange bên Sing thì chết!

các bác cho em hỏi, đi mua sắm nên mua ở mall nào ở Kul (nhất là đồ điện tử). Các nơi khác (Johor, Mallaca có rẻ hơn ở Kul k). Cám ơn các bác

Nghe kể sale off ham nhỉ, em cứ rình rang định đi Malay hoặc Sing vài lần rồi mà cuối cùng chưa đi được lần nào :D, các bác cho hỏi là mua đồ chơi cho trẻ con thì đến đâu nhiều mà giá mềm ạ, lưu ý là đồ chơi trẻ em nhé (children toys) :D.

Mấy bác cho em hỏi là muốn mua hàng điện tử như nexus or ipad thì mình đến khu nào ở Malaysia mua uy tín ạ. Mà giá cả có rẻ hơn hàng VN mình nhiều không bác. Khoảng ngày 29/11 này em lên đường. Và nếu muốn sử dụng điện thoại di động bên đó thì thế nào ạ. Xách nguyên con dtdd mình qua có nhận mạng dt VN mình không. Mấy bác giúp đỡ em gà

Bạn nào biết có vé rẻ tầm 1-2tr / 1 chiều đi malaysia ngày 15/16 hay 17/2 thì giúp mình nha, đang cần vé ngày đó gấp . tks all

Lại sắp bán vé rẻ 0đ của Air Asia rồi. Có bạn nào định du lịch sang KUL đợt hè này ko chỉ giúp mình kinh nghiệm đi Mega Sales ở KUL với :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back