What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm tránh trộm cắp, móc túi ở Châu Âu

Kinh nghiệm của mình là ko đeo bao lô hay túi xách tay mà có túi vắt chéo qua cổ và đặt trước mặt. Ko để gì ở túi áo, túi quần. Đi tới chỗ đông người hay tàu điện ngầm luôn đặt 2 tay trước túi. Thường mình vác theo cái máy ảnh to nên để tất cả trong túi máy ảnh và để trước ngực luôn. Máy ảnh mình cũng mang qua cổ hết mà cũng ít nhờ ai chụp hộ ảnh cả. Mình đi như thế trong vòng 6 tuần qua các thành phố trung tâm móc túi mà ko mất 1 thứ gì.

Mình vừa có chuyến du lịch ở Pháp-ý-hi lạp về,mình và bạn mình (2 đứa con gái) đi qua Ý thi ngay khi vừa đặt chân lên metro từ nhà ga trung tâm tới khách sạn mình ở, mà đã bị móc túi rồi. Mình cũng giống như các bạn, hỏi đường đến metro tiếp theo,1 nam va 1 nữ cứ đẩy mình lên metro va yes yes liên hồi mặc dù mình chưa nói rõ địa điểm đến, gần tới toa mình xuống mình có cgiasc có thằng móc túi, do mình đeo balo phía trước ngực cho an toàn rồi mà nó còn dám mở khóa đó, thấy mình với tay ra che túi thì nó ngừng lại, mình sợ quá, tới ga là xuống luôn, hỏi con bạn mình thì hỡi ôi nó cũng bị đứa con gái kia móc túi quần jeans, may là 2 đứa mình đã được cảnh báo trước nên tài sản dã bỏ vào baloo ngăn trong cùng và đem theo khóa riêng khóa ngoài nữa nên không mất gì, nhưng ấn tượng đầu tiên về Roma thật xấu, làm bọn mình ko dám đi chơi về khuya, Tầm 9h là. Ó mặt ở khách sạn rùi. Hic
Ở Hy lap bọn mình cuzng bi tương tự, chỉ khác là một bác tầm 60 tuổi hành nghề hai ngón, thật chán

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,452
190,094
Latest member
chikoru
Back