What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm với Ryan Air và EasyJet

Bạn có thể tính toán lại hành lý, sắp xếp cho phù hợp, chọn cái vali đúng chuẩn là ok chứ đeo cái máy ảnh trên người kiểu cũng bị tính phí.

Last edited by a moderator:
các bác cho e hỏi với ạ! e tên là Nguyễn Hoàng Yến Chi. lúc e book vé easyjet thì e chỉ điền first name: Yen Chi, last name: Nguyen thì có vấn đề j k ạ?

Thân gửi cả nhà phượt, có bạn nào đã bay Châu Âu bằng Vueling chưa ạ? Mình thấy có giá rẻ của Vueling ngày 14/8 từ Paris Ory đi Rome giá EUR 65.01/chuyến đi, all inclusive. Như vậy là trọn gói hay mình còn phải đóng phí gì nữa không, và chất lượng chuyến bay có tốt không? Xin cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người.

.... all inclusive. Như vậy là trọn gói hay mình còn phải đóng phí gì nữa không, và chất lượng chuyến bay có tốt không? Xin cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người.

Giá đó thì không còn gọi là rẻ nữa. Đã bay. Nói chung là chấp nhận được với dịch vụ giá rẻ chị à.

@Entidi: Cám ơn Bạn, mình cứ nghĩ đó là giá rẻ chứ, chuyến ngày 13/8 là giá 85.01 nên cứ tưởng trên trăm đồng mới là giá không rẻ.
Nhân tiện các bạn cho mình hỏi thăm cung đường từ Florence về lại Marseille ngày 19 hoặc 20/8 nên đi đường bộ bằng cách nào, vì thấy trên raileurope họ cho đi từ Florence đến Turin, chuyển tiếp đến Lyon, rồi mới về Marseille. Cám ơn các bạn nhiều.

Xin có câu hỏi làm phiền Mod Peter Pan 1 chút là mình bị 2 lần chấm than đen và (logo sao) "rót rượu" là vi phạm điều gì trong nội quy ạ? Để mình biết mà tránh lỗi vi phạm nội quy diễn đàn thôi. Rất cám ơn bạn.

@Trang55: PeterPan vừa xem lại lịch sử phạt thẻ cho tới trước ngày 7/5/2012, tức là ngày cô đăng ký nick, thì không thấy có thẻ phạt nào dành cho cô cả. Tức là PeterPan chưa từng phạt thẻ cô lần nào. Không rõ cô có nhận thẻ phạt từ Mod nào khác không?

Cô xem lại giúp PeterPan nhé, vì có thể lịch sử thẻ phạt cũng có thể bị sót (dù khả năng này thấp). Cô kiểm tra trong Inbox các tin nhắn báo có thẻ phạt xem có thẻ nào tới từ PeterPan không nhé.

Về 2 lần chấm than đen và (logo sao) "rót rượu" như cô nói thì PeterPan cũng không hiểu lắm, vì PeterPan cũng chưa từng dùng chức năng này cho thành viên nào cả.

PeterPan chờ tin của cô.

@All: PeterPan tạm trả lời tại topic này, sau đó sẽ di chuyển tới một topic phù hợp hơn để tránh làm gián đoạn topic.

@Mod Peter Pan: cám ơn bạn đã phản hồi nhanh chóng. Trước hết mình chưa bị nhận thẻ phạt nào hết. Bạn vui lòng xem lại 2 lần gần đây nhất mình post câu hỏi và trả lời Entidi đều bị ký hiệu (ngôi sao 6 cánh-click vào thấy=rót rượu). Ngay vừa rồi câu hỏi mình đặt ra với Mod cũng bị ký hiệu đó. Đây là lần đầu tiên gặp trường hợp nầy, nên mình rất ngạc nhiên, bạn vui lòng kiểm tra lại xem sao nhé. Cám ơn bạn nhiều.

@Mod Peter Pan: Mình mới phát hiện ra là các bài đăng của mình ở các sub-box (thông tin visa 2) khác cũng đều bị ký hiệu trên (rót rượu) không hiểu vì sao. Hay do mình click nhầm vào chỗ nào đó không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back