What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Có bạn nào chờ hs lâu mà bên đại sứ quán gọi pải đi pv ko? E lo quá, k biết họ hỏi những gì? Ai có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp e với

Có bạn nào chờ hs lâu mà bên đại sứ quán gọi pải đi pv ko? E lo quá, k biết họ hỏi những gì? Ai có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp e với

Năm ngoái họ ko gọi mình lên phỏng vấn mà họ gọi thẳng về công ty mình luôn. Họ hỏi làm vị trí gì ở công ty, được bao lâu rồi. Quan hệ với người mời như thế nào (mình xin có thư mời), ai chi trả chuyến đi. Xui 1 cái là họ đánh úp, gọi bất ngờ nên mình run, trả lời mà run nhong nhóc.
Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị kĩ các câu hỏi về công việc, hành trình, đi đâu, ở đâu bao nhiêu ngày. Quạn trọng là phải tự tin vào :))
Chúc bạn may mắn :D

Năm ngoái họ ko gọi mình lên phỏng vấn mà họ gọi thẳng về công ty mình luôn. Họ hỏi làm vị trí gì ở công ty, được bao lâu rồi. Quan hệ với người mời như thế nào (mình xin có thư mời), ai chi trả chuyến đi. Xui 1 cái là họ đánh úp, gọi bất ngờ nên mình run, trả lời mà run nhong nhóc.
Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị kĩ các câu hỏi về công việc, hành trình, đi đâu, ở đâu bao nhiêu ngày. Quạn trọng là phải tự tin vào :))

Bạn nộp hồ sơ bao lâu thì họ gọi. Mình nộp hồ sơ ngày 13/7, đăng ký chuyển phát hộ chiếu về nhà, giờ chỉ biết đợi, không biết khi nào có kết quả. Mình cũng đi diện thăm thân (bạn trai mình người Pháp)

Cảm ơn b, mình dc gọi trực tiếp đây. Huhu. Lo gần chết

Bạn nộp hồ sơ bao lâu thì họ gọi. Mình nộp hồ sơ ngày 13/7, đăng ký chuyển phát hộ chiếu về nhà, giờ chỉ biết đợi, không biết khi nào có kết quả. Mình cũng đi diện thăm thân (bạn trai mình người Pháp)

Tầm 5 ngày là họ gọi, 10 ngày là mình có kết quả nhưng năm ngoái mình trượt bạn ạ :p

hix chưa có lần nào xin visa mà chờ lâu như thế này, mình nộp từ 11/07 mà đến giờ check vfs global passport vẫn tình trạng đang forward sang regional support office của đsq Hà Lan ở Kuala Lumpur.
Đúng là sai lầm khi nộp ở vfs Hà Lan, lần sau cứ pháp mà nộp :(
Thảo nào bên VFS Hà Lan ít người nộp thế, kiêm luôn cả bỉ, nga rồi vài nước nữa trong cái phòng bé tí. Trong khi bên kia cánh cửa Anh và Úc thì đông nghìn nghịt

Mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ tại VFS Hà Lan, có nhất thiết là phải nộp bản sao và đem theo bản chính của sổ tiết kiệm không các bạn? Hay là chỉ cần bản chứng nhận số dư sổ tiết kiệm của ngân hàng cấp là đủ?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back