What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

các bạn ơi book vé giữ chỗ qua vnairline (chưa thanh toán) rồi đem nộp xin visa liệu có ổn ko ạ, vì hình như vé của hãng gửi về mail cho mình trước và sau khi thanh toán là khác nhau chư ạ hay giống nhau? nếu khác nhau thì đsq nhìn vào là biết ngay thì chưa thanh toán, nếu vậy ngta cũng chấp nhận nưa ạ? ko biết đại sứ quán có rãnh đến mức ngồi tra thông tin mã đặt chỗ trên web hãng bay của mình ko mn? mình vân phân quá, tính xin visa đc rồi mới dám đặt vé, b nào có kinh nghiệm cho mình xin với ạ, mình cám ơn nhiều lắm.
Nộp bình thường bạn ơi , chỉ cần mã đặt chỗ thôi khg phải vé thiệt đâu. Ai cũng nộp vậy hết .

Re: Xin visa cho người đi châu Âu lần đầu phượt oto 1 tháng

Em vẫn đang loay hoay không biết nên làm nộp ở nước lãnh sự quán nước nào để dễ được duyệt nhất.
Có tiền bối @pinky2510 ở trên bảo là Hà Lan, vài người bạn từng đi rồi thì bảo xin Pháp cho dễ.
Em đang chờ có bằng lái quốc tế và dịch công chứng xong các loại rồi nộp.
Nhưng mà bắt buộc phải có hẹn mới nộp được ạ?
Em vào đặt hẹn thử ở Pháp thì thấy kín lịch đến tận 7/8. Hự hự.

Mình nộp VFS Hà Lan ngày 10/7, ngày 11/7 thấy hiện trên trang web là hồ sơ đc chuyển sang Malay.
Chiều ngày 20/7 thấy báo là Hộ chiếu đã có ở VFS và sáng ngày 21/7 là nhân viên cpn mang đến tận cửa cho mình.
Mở ra thấy visa đẹp lung linh rồi.
Ko có gì khó khăn lắm đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back