What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

mình nộp hồ sơ ngày 24.7 ở TLScontact Hà Nội, đến hôm nay check trên web thì thấy đã proceeded xong, chờ được return. Hồi hộp quá ah :)

Ngày 10.07 mình nộp hồ sơ xin visa Châu Âu lần thứ 3 ở LSQ Hà Lan qua VFS. Ngày 21.07 mình có chuyến đi Malay nên ngày 17.07, mình có email cho họ để xin mượn pp để đi Malay vài ngày. Ko ngờ, ngày 18.07 mình nhận đc đt từ VFS báo là đã có visa. Khi nhận đc visa, mình ko thể tin vào mắt mình khi đc cấp multi entries 5 years :)

Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen multiple entry?

Theo mình thấy Hà Lan là nơi cấp visa hào phóng nhất và thời gian cấp cũng khá là nhanh. Lần nào mình nộp cũng chỉ 1 tuần là có visa.

Ngày 10.07 mình nộp hồ sơ xin visa Châu Âu lần thứ 3 ở LSQ Hà Lan qua VFS. Ngày 21.07 mình có chuyến đi Malay nên ngày 17.07, mình có email cho họ để xin mượn pp để đi Malay vài ngày. Ko ngờ, ngày 18.07 mình nhận đc đt từ VFS báo là đã có visa. Khi nhận đc visa, mình ko thể tin vào mắt mình khi đc cấp multi entries 5 years :)

Bác xin kiểu gì đc 5 năm mà e xin nó cho có 75 ngày :(

Tại vp VFS có dịch vụ chụp ảnh passport phải không mọi người ơi? Mình xem trên web của họ thì thấy có ghi như vậy, mà không biết thực tế có hay không? Vì kích thước ảnh chụp theo yêu cầu hơi lỡ cỡ so với các khổ ảnh thẻ thông thường nên nếu họ có dịch vụ chụp thì cứ đến đó chụp cho đúng nhất vậy.

Tại vp VFS có dịch vụ chụp ảnh passport phải không mọi người ơi? Mình xem trên web của họ thì thấy có ghi như vậy, mà không biết thực tế có hay không? Vì kích thước ảnh chụp theo yêu cầu hơi lỡ cỡ so với các khổ ảnh thẻ thông thường nên nếu họ có dịch vụ chụp thì cứ đến đó chụp cho đúng nhất vậy.

Bạn nên mang 2 tấm ảnh theo nộp luôn, ko vừa thì họ cắt bớt góc là được. Chứ mình nộp ở VFS mấy lần, chỉ thấy lấy dấu vân tay chứ ko chụp ảnh.

Re: Xin visa cho người đi châu Âu lần đầu phượt oto 1 tháng

Em vẫn đang loay hoay không biết nên làm nộp ở nước lãnh sự quán nước nào để dễ được duyệt nhất.
Có tiền bối @pinky2510 ở trên bảo là Hà Lan, vài người bạn từng đi rồi thì bảo xin Pháp cho dễ.
Em đang chờ có bằng lái quốc tế và dịch công chứng xong các loại rồi nộp.
Nhưng mà bắt buộc phải có hẹn mới nộp được ạ?
Em vào đặt hẹn thử ở Pháp thì thấy kín lịch đến tận 7/8. Hự hự.

Hà Lan lịch hẹn dễ thở hơn của Pháp đó bạn. Theo mình thấy thì mình có sao mình khai vậy thôi, tuyệt đối ko nên làm giả hồ sơ đâu.
Trong diễn đàn cũng có bạn đã chia sẻ là ko đi làm, kinh doanh tự do vẫn đậu visa Châu Âu (bạn chứng minh được nguồn tiền, khách chuyển khoản tiền hàng, giao dịch...). Mình cũng có cô bạn trước đây mới nghỉ việc cũng xin đc visa bình thg (ko nộp giấy tờ gì liên quan đến cv cả).
Nếu xin qua HL bạn nên sửa lại lịch trình ở HL lâu nhất. Bật mí : tài sản nhiều là môt lợi thế lớn khi xin qua HL :)

Re: Xin visa cho người đi châu Âu lần đầu phượt oto 1 tháng

Bác đc visa chưa.
E có visa từ 05.09 đến 19.11, e dự kiến sang đó giữa tháng 9

Em thì xin được lâu rồi, đang chờ làm cho đứa em. 7/8 này nộp ở TLS Pháp.
Mong là được. T_T.
Bác sao xin kiểu gì mà được cấp từ 5/9~19/11 vậy ợ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back