What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: *** VISA du lịch Châu Âu - Tổng hợp thông tin (không hỏi đáp ở đây)

Thực ra nó là 1 chỗ thôi. Tuy nhiên bạn vào trang gốc của TLS Pháp nhé: https://fr.tlscontact.com/vn/HAN/index.php

Minh đang muốn Apply visa đi châu âu vào pháp đầu tiên

Mình có đọc 1 bài và vào site: https://ch.tlscontact.com/vn/HAN/index.php đăng ký account.

Tuy nhiên sau khi register phát hiện ra là của TLS Thụy Sỹ. Có thể dùng thằng này để xin VISa vào Pháp được ko? Nếu không thì vào site nào vậy?

Thanks

Bạn xin Visa gì ạ? Du lịch hay thăm thân, long stay hay short stay. Sáng mình gọi điện cho LSQ lần nữa, người ta cũng không trả lời. Bạn ở đâu? Mình định lên đó một chuyến, mình ở Bình Dương. Hồ sơ mình yếu về chứng minh tài chính từ phía mình. Mình nghe bạn mình nói người ta sẽ kiểm tra tài chính, record của người mời nữa. Hay là người ta chờ kết quả kiểm tra từ phía bên kia nên lâu như vậy. Mình 25 ngày còn bực, bạn hơn 1 tháng đúng là khó chịu thật.

Mình xin dạng du lịch bạn ạ. Short stay thôi, giấy tờ đủ cả, chả thiếu cái gì. Về giấy tờ tài chính thì mình in sao kê ngân hàng 6 tháng, sổ tiết kiệm 150tr cộng với xin xác nhận hạn mức tín dụng của HSBC. Nộp cả sổ bảo hiểm các kiểu. Ngày nào cũng lên web check rồi gọi điện đến TLS cũng chả có thông tin gì. Đúng là bực kinh khủng.

Mình xin dạng du lịch bạn ạ. Short stay thôi, giấy tờ đủ cả, chả thiếu cái gì. Về giấy tờ tài chính thì mình in sao kê ngân hàng 6 tháng, sổ tiết kiệm 150tr cộng với xin xác nhận hạn mức tín dụng của HSBC. Nộp cả sổ bảo hiểm các kiểu. Ngày nào cũng lên web check rồi gọi điện đến TLS cũng chả có thông tin gì. Đúng là bực kinh khủng.

Bác nộp từ hôm 3/7 chờ đến giờ cũng hốt nhỉ :( em nộp từ ngày 24 đến nay gần 13 ngày rồi chẳng tăm hơi..

bạn ơi cho mình hỏi về vụ book vé tạm qua Vivavivu nhé, sao mình đặt là nó tự động ra phần thanh toán chỉ có 1 phương thức là chuyển khoản, không thấy phần nào để chọn "thanh toán tại chi nhánh gần nhất" hết

Ủa sao ngộ vậy ta, mình đặt tới phần thanh toán là hiện ra rất nhiều lựa chọn, thanh toán bằng ATM, thẻ tín dụng, tại văn phòng Vivavivu, tại các điểm thanh toán gần nhất...

Bạn vào có nhầm trang không? Vivavivu là website của VN, cho nên hỗ trợ thanh toán bằng nhiều hình thức như vậy đó.

Mình vừa nộp visa Hà Lan tại VFS TPHCM xong.

1. VFS có dịch vụ chụp ảnh, 60k/6 ảnh. Họ chỉ lấy 1 ảnh, trả lại mình 5 ảnh.

2. Nhân viên tiếp nhận hồ sơ không hỏi ý mình mà mặc định đăng ký dịch vụ sms cho mình, tốn 60k mà lúc đầu mình định không đăng ký.

3. Mục 31 ghi tên ks và địa chỉ, mình ghi là "hotel booking as enclosed" vì hành trình ở tới gần 10 chỗ mà bạn nhân viên không chịu, bắt mình phải ghi tên khách sạn đầu tiên ở tại Hà Lan.

4. Phần điền họ tên trong mẫu đơn, ô First name chỉ ghi họ, chữ lót và tên điền hết vào ô Last name nha. Mình điền sai trên form, phải sửa tay tại chỗ.

Hồ sơ của mình không thiếu gì hết nên đóng tiền xong về nhà ngồi đợi tin thôi.

Bạn mình nộp cùng ngày 24/7 ở TLS SG với mình hôm nay đã nhận đc visa rồi còn mình vẫn chưa thấy tăm hơi gì cả. Bạn mình nộp 24 để cuối tháng 8 này đi còn mình nộp xin trước chứ tháng 10 mới đi :(((( kiểu này chắc nó sắp xếp theo ngày đi để duyệt hồ sơ quá :(((((

Bạn mình nộp cùng ngày 24/7 ở TLS SG với mình hôm nay đã nhận đc visa rồi còn mình vẫn chưa thấy tăm hơi gì cả. Bạn mình nộp 24 để cuối tháng 8 này đi còn mình nộp xin trước chứ tháng 10 mới đi :(((( kiểu này chắc nó sắp xếp theo ngày đi để duyệt hồ sơ quá :(((((

Hôm qua ĐSQ trả lời email về Visa cho bạn mình, cũng nói là do hệ thống in đang bị gì đó nên ưu tiên cho những trường hợp xin visa cận ngày đi. Nhưng mà có những trường hợp ngày đi xa (13/9 .... ) vẫn được cấp nhanh mà ta?!?! Có bạn nào biết tiếng Pháp không? Dịch giúp mình câu này có nghĩa là Visa được duyệt hay không ạ: Le dossier de votre amie recevra néanmoins un avis favorable.

Mình vừa nộp visa Hà Lan tại VFS TPHCM xong.

1. VFS có dịch vụ chụp ảnh, 60k/6 ảnh. Họ chỉ lấy 1 ảnh, trả lại mình 5 ảnh.

2. Nhân viên tiếp nhận hồ sơ không hỏi ý mình mà mặc định đăng ký dịch vụ sms cho mình, tốn 60k mà lúc đầu mình định không đăng ký.

3. Mục 31 ghi tên ks và địa chỉ, mình ghi là "hotel booking as enclosed" vì hành trình ở tới gần 10 chỗ mà bạn nhân viên không chịu, bắt mình phải ghi tên khách sạn đầu tiên ở tại Hà Lan.

4. Phần điền họ tên trong mẫu đơn, ô First name chỉ ghi họ, chữ lót và tên điền hết vào ô Last name nha. Mình điền sai trên form, phải sửa tay tại chỗ.

Hồ sơ của mình không thiếu gì hết nên đóng tiền xong về nhà ngồi đợi tin thôi.

Bạn ghi nhầm rùi nè ^^, phải là :

Last name : Họ
First name : Tên lót + tên

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back