What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Coi chừng gửi về nhà hoặc nhắn tin ... tùy theo lúc em nộp e thỏa thuận, Check thử xem, không thì gọi VFS hỏi

Chị ơi, lúc em nộp hs thì VfS đưa em lại cái phôt in thẻ tín dụng và letter :( Hồ sơ được gửi qua Malay rồi gửi lại về VN phải không chị? T2 này là 17 ngày, em trực tiếp lên vfs hỏi vậy. Hic.

Em sỐt ruột quá cả nhà ạ. Còn hơn hòn vọng phu hu hu hu . Em mới mail cho lsq HL xong. Thường thì hồ sơ bị treo lâu vậy có khả năng pass không mn? 20 bay mà giờ còn chờ đây :(((

Mọi người ơi, nhóm mình nộp vis bên VFS SG xin visa Schengen từ Hà Lan ngày 29/9 mà sao mãi vẫn không thấy ai kêu réo gì Lúc nộp hs thì không thấy bị hỏi han gì hay cần thêm gì hay đối chiếu gì cả. Nhóm gồm 4 người độc thân : 1 du học Úc (đã tốt nghiệp, làm việc tại Úc), 1 người đã du lịch Úc - Nhật và nhiều nước Châu Á, 1 người vừa pass visa Mỹ (đi Mỹ du học rồi, và du lịch Mỹ thường xuyên), 1 người cũng đi nhiều nước phát triển. Không biết có vấn đề gì không mà thấy hồi hộp quá Lúc nộp chỉ thấy nói 15 ngày có kết quả (không nói ngày chính xác) nên bọn mình nên chủ động lên thẳng VFS không hay là chờ tiếp vì theo lịch 20 bọn mình bay rồi. 17 là hạn cuối giữ booking của khách sạn mọi người ạ. Bọn mình nên cancel hay cố gắng giữ tiếp

Mong mọi người góp vài lời cho trường hợp nhóm mình với ạ. Cám ơn cả nhà nhiều lắm.

sao bạn nộp sát ngày mà họ duyệt lâu quá ta, mình nộp từ cuối tháng 8, trước 3 tháng, nộ thứ 6 mà thứ 4 tuần sau đã được cầm passport rồi. Bạn gọi điện lên hỏi trực tiếp cho nhanh!

Hồi mình nộp bên VFS không trả lời được gì hết trơn á, khi nào bên sứ quán trả lại họ mới có thông tin trả lời cho mình. Mình nộp Phần Lan, 8/5 nộp mà 27/5 bay, 17/5 có kết quả xét visa, mình nộp vé máy bay đã mua lại vào 18/5, mà tận 24/5 passport mới về tới VFS SG, 25/5 mới cầm về tay.Nộp vé rồi mấy ngày sau không thấy thông tin gì, gọi VFS cũng không biết, gọi ra DSQ Phần Lan thì cô người Việt nhận đt không biết, bảo để hói bên trong kia, sau mình gọi lại gặp cô người nước ngoài nhắc máy, giục cô ấy dán visa giùm mình sớm thì còn phải chuyển vào VFS SG (thứ 2 gọi) thì thứ 3 mới chuyển cho VFS. Thậm chí bên sứ quán trả passport rồi mà bên SG không có thông tin, gọi bên HN kiểm tra thông tin nữa kìa hix. Ôi mấy ngày đó mới sốt ruột làm sao.

Tạch tất cả hay chỉ vài người vậy em. Xin chia buồn với em .

Dạ tạch cả group 4 đứa chị ạ. Bọn em tiến hành viết đơn đây chị ơi. Thiệt tình không hiểu nổi tại sao rớt với cái background và tiểu sử du lịch vậy luôn đó. Ôi đau khổ quá :(((((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back