What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Xin trân trọng chào cả nhà!
Em biết đến và theo dõi diễn đàn được nửa tháng nay, ngồi đọc cả 4 phần chia sẻ của các Cô Chú Anh Chị em trên đây xong, em mới thấy em thật khờ. Em đã xin visa Schengen 2 lần (lần đầu vào 11/1/2017, do dịch vụ làm; lần 2 là vào 15/1/2108 vừa qua) thì cả 2 lần đều trượt.
Lần đầu thì em chỉ mới đi Thailan + HQ xong là xin Schengen luôn vì ngây thơ nghĩ là có bạn bè bên Pháp bảo lãnh (la bạn nữ) và có cty du lịch xin giúp chắc sẽ đậu! ( từ chối vào mục 8+9). Em xin đi tự túc.
Lần thứ 2 xin thì em đã đi thêm Nhật. Cty du lịch làm em rớt là vì em xin ghép tour, tách đoàn sau khi có visa va thế chân 200tr. Nhưng bạn làm visa cho em lại ko thônh qua ĐH tổng mà bạn lại tự làm vì bạn nói bạn là ĐH bên Châu Âu, nên bạn nhờ cty land bên kia gửi thư mời em đi, trong khi dsách tour bên đây nộp lên LSQ Pháp lại ko có tên em, nên LSQ gọi về cty ktra thông tin, và thế là em lại rớt vào mục 8+9 nữa. ( những thông tin này sau khi em rớt bạn đó mới nói em nghe).
Hồ sơ em đầy đủ hết, em đang làm cty của Mỹ, HDLD là vô thời hạn. Chỉ có sổ tk là em nhờ dvu làm giúp thời hạn gửi là 6thang.
Giờ em buồn thất vọng vô cùng, em sợ em bị đưa vô dsách đen của LSQ Pháp và của hthống Schengen thì coi như em toi luôn.
Em đang hoang mang ko biết phải làm sao. Có người bảo em nên chuyển qua xin o LSQ HLan.
Em ước mơ được đến Châu Âu 1 lần mà sao khó khăn quá.
Em đang định chờ tgian nữa tự làm hso xin lại ở LSQ HLan nè, cả nhà mình có thể cho em xin lịch trình chi tiết chuyến đi trong vòng 15 ngày, tâm thư và bảng dự trù kinh phí từng ngày được ko ạ. Em định đi Pháp, HLan, Đức, Bỉ.
Em tha thiết xin cả nhà giúp đỡ cho em với ạ! Em xin thành thật cảm ơn cả nhà!
Email của em: [email protected]
Trân trọng,
Jodie Khuong

Em biết đến và theo dõi diễn đàn được nửa tháng nay, ngồi đọc cả 4 phần chia sẻ của các Cô Chú Anh Chị em trên đây xong, em mới thấy em thật khờ. Em đã xin visa Schengen 2 lần (lần đầu vào 11/1/2017, do dịch vụ làm; lần 2 là vào 15/1/2108 vừa qua) thì cả 2 lần đều trượt.
Lần đầu thì em chỉ mới đi Thailan + HQ xong là xin Schengen luôn vì ngây thơ nghĩ là có bạn bè bên Pháp bảo lãnh (la bạn nữ) và có cty du lịch xin giúp chắc sẽ đậu! ( từ chối vào mục 8+9). Em xin đi tự túc.
Lần thứ 2 xin thì em đã đi thêm Nhật. Cty du lịch làm em rớt là vì em xin ghép tour, tách đoàn sau khi có visa va thế chân 200tr. Nhưng bạn làm visa cho em lại ko thônh qua ĐH tổng mà bạn lại tự làm vì bạn nói bạn là ĐH bên Châu Âu, nên bạn nhờ cty land bên kia gửi thư mời em đi, trong khi dsách tour bên đây nộp lên LSQ Pháp lại ko có tên em, nên LSQ gọi về cty ktra thông tin, và thế là em lại rớt vào mục 8+9 nữa. ( những thông tin này sau khi em rớt bạn đó mới nói em nghe).
Hồ sơ em đầy đủ hết, em đang làm cty của Mỹ, HDLD là vô thời hạn. Chỉ có sổ tk là em nhờ dvu làm giúp thời hạn gửi là 6thang.
Giờ em buồn thất vọng vô cùng, em sợ em bị đưa vô dsách đen của LSQ Pháp và của hthống Schengen thì coi như em toi luôn.
Em đang hoang mang ko biết phải làm sao. Có người bảo em nên chuyển qua xin o LSQ HLan.
Em đang định chờ tgian nữa tự làm hso xin lại ở LSQ HLan nè, cả nhà mình có thể cho em xin lịch trình chi tiết chuyến đi trong vòng 15 ngày, tâm thư và bảng dự trù kinh phí từng ngày được ko ạ. Em định đi Pháp, HLan, Đức, Bỉ.
Trân trọng,
Jodie Khuong

nếu bạn thật sự muốb đi châu Âu như vậy thì bạn mua tour du lịch đi thì khả năng đậu visa của bạn rất cao vì có cty du lịch bảo lãnh . Mua tour cty lớn nổi tiếng là mình nghĩ bạn k có ván đề về visa đâu

Mình vừa làm visa ở sứ quán Pháp, nhanh vô cùng (tính ra có 2 ngày làm việc là đã có visa)
Sáng thứ 6 đến nộp hồ sơ ở TLS Hanoi, thứ 2 tuần sau check trên web TLS thấy hồ sơ đã được chuyển sang sứ quán Pháp.
Sáng thứ 4 có kết quả, trưa thứ 4 chuyển phát nhanh đến tận tay, bóc ra thấy visa đã được cấp, phê lòi :D

Chào mọi người

Bạn mình bên Châu Âu có nói mình là xin Visa schengen nước nào thì buộc nhập cảnh vào nước đó và bay về VN cũng từ nước đó

Trường hợp mình là xin visa schengen ở Hà Lan , mình nhập cảnh vào HÀ LAN , còn về thì mình bay từ Ý về VN

Hông lẽ mình phải đi từ Ý về lại Hà Lan đế từ HL bay về VN

Theo mình hiểu là cho đến hiện tại mình vẫn chưa thấy có luật đó

Hay có luật mới mà mình chưa biết.

Nhờ mọi người giải đáp giùm mình nha
Cám ơn
Sai bét
Nghiên cứu kỹ visa SZ rồi hay tư vấn cho bạn, bạn của bạn nói thế là sai bét be.

Trân trọng,
Jodie Khuong
Thôi bít cửa rôif
Đùng nghỉ đến chuyện đi EU nữa

Re: *** VISA du lịch Châu Âu - Tổng hợp thông tin (không hỏi đáp ở đây)

Em đang định chờ tgian nữa tự làm hso xin lại ở LSQ HLan nè, cả nhà mình có thể cho em xin lịch trình chi tiết chuyến đi trong vòng 15 ngày, tâm thư và bảng dự trù kinh phí từng ngày được ko ạ. Em định đi Pháp, HLan, Đức.
Trân trọng,
Jodie Khuong

Bạn đúng là khờ quá đi. Nếu tự làm mà chuẩn bị thông tin minh bạch rõ ràng thì chả đến mức ntn, ra dịch vụ họ xào nấu loạn cả lên chả biết đường nào mà lần.
Bạn giống hệt sếp phó ở chỗ mình, 2 vc chồng sếp lần đầu xin visa Pháp bị trượt qua dịch vụ, lần thứ 2 xin Hà Lan cũng trượt, lần thứ 3 định xin nhưng thấy ko ổn lại rút. Đến lần thứ 4 xin visa Đức (t6.2017). Lần nì là xin cùng 4 người ở cơ quan sang đó công tác, có thư mời, các kiểu... 4 người kia được cấp visa (đã trả lại hộ chiếu cho 4 người), còn sếp phó và vợ thì bị giữ lại hộ chiếu. Sau thì ĐSQ Đức có kêu nộp lại 4 quyển hộ chiếu đã cấp visa, cuối cùng ĐSQ đóng dấu từ chối đè luôn lên visa đã cấp cả 4 người và tất nhiên 2 người còn lại cũng bị từ chối luôn. Đen thôi đỏ quên đi. :( làm ảnh hưởng đến cả những người khác nữa.

Mình sẽ gửi cho bạn lịch trình tham khảo và tâm thư, tất nhiên mỗi người một hoàn cảnh khác nhau nên bạn chỉ dựa vào đó mà tham khảo. Còn đâu vẫn phải tự lên một cái lịch trình phù hợp với mình. Và tâm thư đúng với hoàn cảnh của mình tại sao lại bị từ chối tận 2 lần. Mọi thông tin phải chính xác, đúng sự thật. Còn trước khi hỏi nên đi điểm nào điểm kia trong lịch trình thì bạn nên tự google nhé. Mọi thông tin muốn biết, mình đều có thể tự tìm kiếm được.

Chúc bạn may mắn.

Mình vừa nộp visa Hà Lan tại VFS HCM tuần rồi và mới có kết quả là trượt. Hồ sợ của mình (nữ, độc thân) gồm Form Visa, bảo hiểm du lịch, HDLD, Bảng lương 3 tháng (lương khoảng 17tr), sao kê ngân hàng 3 tháng, xác nhận số dư (300tr), Hộ khẩu, các tờ visa cũ (Nhật, Hàn, Đài, visa SZ theo dạng du học), booking vé máy bay, ks, lịch trình đi (8 ngày Hà Lan, 4 ngày Ý, 2 ngày Đức, 3 ngày Pháp). Có ai có kinh nghiệm xin cứu vớt visa Hà Lan chưa ạ? Mình nên đợi khoảng bao lâu thì apply visa lại, mình có nên nộp visa tại nuoc khac khong (dưới dạng thư mời)? Cám ơn mọi người.

Last edited:
Mình vừa nộp visa Hà Lan tại VFS HCM tuần rồi và mới có kết quả là trượt. Hồ sợ của mình (nữ, độc thân) gồm Form Visa, bảo hiểm du lịch, HDLD, Bảng lương 3 tháng (lương khoảng 17tr), sao kê ngân hàng 3 tháng, xác nhận số dư (300tr), Hộ khẩu, các tờ visa cũ (Nhật, Hàn, Đài, visa SZ theo dạng du học), booking vé máy bay, ks, lịch trình đi (8 ngày Hà Lan, 4 ngày Ý, 2 ngày Đức, 3 ngày Pháp). Có ai có kinh nghiệm xin cứu vớt visa Hà Lan chưa ạ? Mình nên đợi khoảng bao lâu thì apply visa lại, mình có nên nộp visa tại nuoc khac khong (dưới dạng thư mời)? Cám ơn mọi người.

Chào bạn, mình cũng có mấy người bạn, mới nộp Hà Lan và Pháp, LSQ xét chỉ 4 ngày và trả hộ chiếu ra với lá thư từ chối ở mục số và 9. Tuy là mấy người bạn mình đã từng đi: Hàn, Nhật, Đài, Sing, Malaysia, Indo, Myanmar, Lào, Campuchia.

Có gia đình và có nhà cửa xe hơi vậy mà nó vẫn không tin. Mình cũng không hiểu luôn. Dạo này, sao nó khó vậy mình không hiểu.

Anh/chị cho em email, em sẽ email cho ạ. ^^ Hồ sơ visa không khó đâu ạ. Nếu cứ chuẩn bị kỹ và cẩn thận theo list em ghi trên kia thì em thấy sẽ okey thôi ạ :p

Chị ơi chị cho em xin hồ sơ mẩu của chị với ạ, cho e xin hưởng cái may mắn của chị, biết đâu em lại dc visa ạ.
Email em : [email protected]
Em chân thành cảm ơn chị.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back