What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Các bạn ơi cho mình hỏi sổ hộ khẩu có cần phải dịch thuật và công chứng không nhỉ? Trên trang của ĐSQ Pháp không thấy yêu cầu mà mình đọc nhiều trang chia sẻ kinh nghiệm xin visa thì lại thấy phải dịch thuật và công chứng.
Trang ĐSQ Pháp: https://vn.ambafrance.org/Thong-tin-chung-ve-thi-thuc

Với cả mình hộ khẩu ở tỉnh khác nhưng đang ở TP HCM thì có cần giấy chứng minh tạm trú không ạ?
Thông tin trên trang ĐSQP là chính xác nhất rồi b.

Các bạn ơi cho mình hỏi sổ hộ khẩu có cần phải dịch thuật và công chứng không nhỉ? Trên trang của ĐSQ Pháp không thấy yêu cầu mà mình đọc nhiều trang chia sẻ kinh nghiệm xin visa thì lại thấy phải dịch thuật và công chứng.
Trang ĐSQ Pháp: https://vn.ambafrance.org/Thong-tin-chung-ve-thi-thuc

Với cả mình hộ khẩu ở tỉnh khác nhưng đang ở TP HCM thì có cần giấy chứng minh tạm trú không ạ?

Hộ khẩu mình lần trước tự dịch luôn, ghi mấy dòng đảm bảo nội dung mình dịch là đúng với bản gốc và vẫn nhận được visa như thường.

Mình thấy rồi. Tại lúc đầu đề visit visa nên mình không vào. À mình xin visa du lịch tự túc chắc không cần hộ khẩu phải không bạn?

Cần bạn ơi, mình không nộp họ yêu cầu bổ sung. Chỉ cần dịch đóng dấu phòng dịch là được rồi.

Cần bạn ơi, mình không nộp họ yêu cầu bổ sung. Chỉ cần dịch đóng dấu phòng dịch là được rồi.
Không cần HK bạn nhé. M mới lấy visa về đây, giống như những lần trước, hồ sơ m nộp ko hề có HK và họ cũng ko yêu cầu.

mọi người ơi cho mình hỏi, mình muốn đi Âu vào giữa tháng 4 thì nên xin visa vào thời gian nào là dc ah?
hồ sơ mình như vầy có khả năng đậu ko?
về tài chính: có đứng tên 1 sổ đỏ, có sổ tk 130tr, lương ck 15tr
về lịch sử du lịch: đã đi Cam 3 lần, Philippine, Malay, Sing, Thái 1 lần, Đài Loan 3 lần, Hàn 3 lần
mình tính đi trong 10 ngày. thanks mọi người!!

mọi người ơi cho mình hỏi, mình muốn đi Âu vào giữa tháng 4 thì nên xin visa vào thời gian nào là dc ah?
hồ sơ mình như vầy có khả năng đậu ko?
về tài chính: có đứng tên 1 sổ đỏ, có sổ tk 130tr, lương ck 15tr
về lịch sử du lịch: đã đi Cam 3 lần, Philippine, Malay, Sing, Thái 1 lần, Đài Loan 3 lần, Hàn 3 lần
mình tính đi trong 10 ngày. thanks mọi người!!
Trước 3 tháng là xin được rồi
Mình cũng dự định đi 10 ngày vào giữa tháng 4 như bạn, đang tính ra tết đi xin luôn :D

Bạn ơi cho mình hỏi nếu mình xin visa Pháp, nhưng nhập cảnh đầu tiên từ Đức thì có được không ạ, có bị khó dễ phát sinh vấn đề gì không?.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back