What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Chúc mừng bạn. Họ có hỏi gì đặc biệt ko hả bạn? Và bạn có phải trình bày muốn dài hạn hay họ tự cho dài hạn?
mình nộp bình thường và có photo passport cũ và schengen cũ những lần trước. không hỏi gì đặc biệt cả bạn

Chúc mừng bạn. Họ có hỏi gì đặc biệt ko hả bạn? Và bạn có phải trình bày muốn dài hạn hay họ tự cho dài hạn?
mình nộp bình thường và có photo passport cũ và schengen cũ những lần trước. không hỏi gì đặc biệt cả bạn

Bạn xin lộ trình bao lâu? Hà Lan bé nên ko biết làm thế nào mà dài được ấy. Mình cũng đi Schengen 4 lần rồi, thấy Pháp lần sau xin cho dài hơn lần trước thôi những cũng chỉ trong 6 tháng. Còn Na-Uy thì vừa khó vừa cho zít zịt luôn, ko thêm ngày nào.

Bạn xin lộ trình bao lâu? Hà Lan bé nên ko biết làm thế nào mà dài được ấy. Mình cũng đi Schengen 4 lần rồi, thấy Pháp lần sau xin cho dài hơn lần trước thôi những cũng chỉ trong 6 tháng. Còn Na-Uy thì vừa khó vừa cho zít zịt luôn, ko thêm ngày nào.
minh lịch trình 3 ngày ở Pháp và 3 ngày Ha Lan. Minh đã đi CHâu Âu 5 lần. lần 2 và 3 Pháp cấp 1 năm. lần 4 Ha Lan cấp 6 tháng Lần thứ 5 HL cấp 3 năm

Thấy một vài bạn được visa schengen 5 năm thích quá. Cá nhân tôi cảm nhận nộp HL dễ nhất, thời gian xét duyệt cũng nhanh gần như Pháp (đợt tháng 3 apply đúng 1 tuần nhận passport, đợt này 18/11 nộp passport ở VFS, 21/11 nhận lại passport) và chi phí cũng rẻ hơn (VFS HA Lan chỉ charge 410.000 vnd phí dịch vụ) trong khi đó TLS contact Pháp charge 725.000 (lâu quá hông nhớ nhưng hình như mắc hơn VFS Hà Lan).
Chúc cá bạn may mắn

Tôi đang có visa Pháp 1 năm, tháng 4.2020 hết hạn. Nếu bây giờ nộp HL xin visa (hy vọng được hạn dài) có dc không các cao nhân phuot.com?

Thấy một vài bạn được visa schengen 5 năm thích quá. Cá nhân tôi cảm nhận nộp HL dễ nhất, thời gian xét duyệt cũng nhanh gần như Pháp (đợt tháng 3 apply đúng 1 tuần nhận passport, đợt này 18/11 nộp passport ở VFS, 21/11 nhận lại passport) và chi phí cũng rẻ hơn (VFS HA Lan chỉ charge 410.000 vnd phí dịch vụ) trong khi đó TLS contact Pháp charge 725.000 (lâu quá hông nhớ nhưng hình như mắc hơn VFS Hà Lan).
Chúc cá bạn may mắn
3 năm là cũng thích lắm rồi. :D

Bạn ơi bạn đi về chưa?
Kinh nghiệm xin visa Schengen multiple entry?

Hi các bạn,

Mình dự định đi du lịch Châu Âu trong thời gian tới, và trong lúc ở Spain đang định ghé qua Morocco chơi luôn thể vì chưa đi Châu Phi lần nào. Do về từ Châu Âu nên từ Morocco sẽ phải quay lại châu âu lại và như vậy sẽ cần nhập cảnh nhiều lần.

Mình dự kiến apply tại ĐSQ Hà Lan (thông qua VFS), và sẽ xin multiple entry nhưng đang lo nếu bị từ chối multiple entry thì sẽ bị từ chối luôn visa. Cho hỏi bạn nào đã xin thành công multiple entry visa thì cách apply của các bạn ntn được không?

By the way, nếu xin visa schengen tại ĐSQ Hà Lan, và lịch ghi là đến HL đầu tiên, nhưng thực tế lại đi qua nước khác trước thì có rủi ro gì không nhỉ. Mình nghe nói là không sao, nhưng cứ thấy hơi lo :D

Bạn nào có kinh nghiệm về mấy vấn đề này chia sẻ giúp mình nhé.

Tks
Cho mình hỏi xí, xin visa Morocco phải ra HN xin trực tiếp à bạn (theo mình gg). Không có kiểu VFS giống Schengen hả b? Huhu mình ở TPHCM :((

Tôi đang có visa Pháp 1 năm, tháng 4.2020 hết hạn. Nếu bây giờ nộp HL xin visa (hy vọng được hạn dài) có dc không các cao nhân phuot.com?
Nếu visa còn hạn đến tháng 4/2020 thì nếu bạn xin visa cho chuyến đi vẫn nằm trong thời hạn trên thì họ từ chối nhận hồ sơ (ít nhất là TLS Pháp đã làm như vậy).

minh lịch trình 3 ngày ở Pháp và 3 ngày Ha Lan. Minh đã đi CHâu Âu 5 lần. lần 2 và 3 Pháp cấp 1 năm. lần 4 Ha Lan cấp 6 tháng Lần thứ 5 HL cấp 3 năm
Bạn cho mình hỏi thêm là visa 3 năm của bạn mỗi entry được bao nhiêu ngày? Mình tính ghé châu Âu 35 ngày hè này mà sợ nhỡ khai ngắn hơn thì họ cho 30 ngày là chít dở. Đi book đủ lộ trình 35 ngày để lên kế hoạch cũng mệt phết hihi. Thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back