What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Mình bo sung 8 ngay roi. ma gio chua thay tin tuc gi ca. hoi hop qua.

Ủa, bạn có kiểm tra email ko? Có khi có tin nhắn đó. Mình thấy mấy bạn kia có kết quả nhanh lắm. T4 vừa rồi minh xin visa thường theo dõi email, Văn phòng tiếp nhận gửi theo email minh dăng ky. Nay ko như vậy hả ban

Ủa, bạn có kiểm tra email ko? Có khi có tin nhắn đó. Mình thấy mấy bạn kia có kết quả nhanh lắm. T4 vừa rồi minh xin visa thường theo dõi email, Văn phòng tiếp nhận gửi theo email minh dăng ky. Nay ko như vậy hả ban

minh kiem tra email moi ngay.

Xin chào các bạn,

Mình xin visa EU cũng lâu rồi nên không nhớ rõ quy định thế nào nữa. Mình có thắc mắc là nếu được cấp visa thì khi đến nhận có phải trình vé máy bay mua rồi không các bạn? Cụ thể là nộp ở LSQ Pháp TpHCM. Bạn nào biết xin vui lòng cho mình biết thông tin với nhé

Cảm ơn

Xin chào các bạn,

Mình xin visa EU cũng lâu rồi nên không nhớ rõ quy định thế nào nữa. Mình có thắc mắc là nếu được cấp visa thì khi đến nhận có phải trình vé máy bay mua rồi không các bạn? Cụ thể là nộp ở LSQ Pháp TpHCM. Bạn nào biết xin vui lòng cho mình biết thông tin với nhé

Cảm ơn

Khi đến nhận kết quả visa thì chỉ cần mang biên lai đến & nhận lại pp thôi

Mọi người ơi, ai có tài liệu gì cho em xin với nhé e sắp đi xin visa mà chưa biết gì hết :(
Email của em: [email protected]
Em cảm ơn nhiều !

Chào các anh chị và các bạn!

Mình đang có dự định đi du lịch Châu Âu - Chủ yếu là Pháp và 1,2 nước lân cận - đi 1 mình vào hẻ tháng 6/2017. Tuy nhiên có một số câu hỏi nhờ các anh chị và các bạn có kinh nghiệm thì có thể chia sẻ và giải đáp giúp để Giấc mơ Paris của mình sớm thành sự thật nhe.

- Về tài chính: Mình có sổ tk kỳ hạn 1 năm - 150tr. Số dư tài khoản thẻ ngân hàng: 60tr và cũng đang sử dụng thẻ Credit Bạch kim của Citibank. Phần này chắc cũng ok phải ko?

- Về kinh nghiệm du lịch đã từng đi Thái, Sing, Malay, Cam, Hàn, Đài Loan.

- Và phần quan trọng và cũng là phần đau đầu nhất chính là chứng minh công việc ổn định (HDLĐ + đơn xin nghỉ phép). Do mình là giáo viên tự do chỉ dạy thêm tại nhà ko dạy ở bất kỳ trung tâm nào hết nên ko có HDLD - thu nhập 1 tháng khoảng 1500usd. Nếu như mình viết letter of motivation để thể hiện sự gắn bó với nghề dạy và học sinh cũng như cam kết sẽ quay trở lại vn để dạy học tiếp thì có khả thi ko các bạn?

- Với lại mình là dân học tiếng Pháp (đã có bằng DELF B1) nên có thể tự đi 1 mình tạm ổn và các hồ sơ có thể chuẩn bị bằng tiếng Pháp được thì có lợi thế hơn ko và nếu như mình viết vì tôi là dân francophonie có sự yêu thích đặc biệt đối với tiếng P và nước Pháp thì có ok ko?

Hy vọng nhận được sự góp ý và lời khuyên của các bạn. Chân thành cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back