What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

@Anhsg

Vụ đi về trình diện thì khá nhiều bạn cũng phải trình diện sau khi trở về như vậy lắm bạn ơi, không riêng mình bạn đâu. Cứ làm theo yêu cầu của lsq là lên trình diện thôi :)

Ý của mình là họ ghi ngày về trình diện trước ngày mình đi nên thấy vô lý đó mà, còn sau khi đi về thì hợp lý hơn. Họ vừa call bảo mình lên đổi lại ngày trình diện rồi, vì họ nhầm tờ giấy của người khác ...

Mình đang định nộp visa theo dạng du lịch tự túc sang Đức không biết có ổn ko vậy? (Mình có thư mời của dì bên đó, và dì chỉ chi trả cho mình ở đức thôi, còn đi các nước khác mình tự chứng minh khả năng tài chính). Mình có hỏi ng quen bên mấy cty du lịch thì bảo xin visa đi Đức nên xin theo dạng thăm thân thì sẽ dễ hơn là du lịch tự túc (dù từ tháng 5-6 năm nay Đức cho phép dạng du lịch rồi). Bạn nào từng có kinh nghiệm vụ này không? (Cá nhân mình thì có sổ tk tầm 150 tr, mức lương chỉ khoảng 10tr thôi, mình có làm việc part time thì tầm 2,5 tr 1 tháng nữa)

Last edited:

Mình đang định nộp visa theo dạng du lịch tự túc sang Đức không biết có ổn ko vậy? (Mình có thư mời của dì bên đó, và dì chỉ chi trả cho mình ở đức thôi, còn đi các nước khác mình tự chứng minh khả năng tài chính). Mình có hỏi ng quen bên mấy cty du lịch thì bảo xin visa đi Đức nên xin theo dạng thăm thân thì sẽ dễ hơn là du lịch tự túc (dù từ tháng 5-6 năm nay Đức cho phép dạng du lịch rồi). Bạn nào từng có kinh nghiệm vụ này không? (Cá nhân mình thì có sổ tk tầm 150 tr, mức lương chỉ khoảng 10tr thôi, mình có làm việc part time thì tầm 2,5 tr 1 tháng nữa)

Hi bạn, xin visa ở DSQ/LSQ Đức thì phải có thư mời (nếu xin dạng thăm thân), xin đi du lịch tự túc cũng được nhưng bạn phải là người đã từng có visa của các nước phát triển (châu âu, Anh, Mỹ, Úc, Canada...) trong hộ chiếu trước đó rồi.

Cảm ơn bạn về những chia sẻ hữu ích để có được visa Schengen! Mình đang chuẩn bị xin visa đi Thụy sĩ. Vậy bạn có thể vui lòng cho xin lịch trình chuyến đi của bạn và thư nêu mục đích chuyến đi của bạn để mình dựa vào đó mà làm cho nhanh được không?
Rất mong nhận được những chia sẻ hữu ích của bạn!
Email của mình: [email protected]
Thanks bạn

Các bạn cho m hỏi xíu. Mình vừa bị từ chối visa vì lý do thông tin cung cấp bị nghi có dối trá. Mình cũng chẳng biết dối ở đâu nữa. Mình đi cùng cậu bạn có visa schegen mấy năm, năm sau hết hạn. Cậu này làm tại Hà Lan nh đang ở nhà nên đi cùng m. Trong hồ sơ cậu có viết một tâm thư. Giấy tờ mình đầy đủ, bảng lương 15tr 1 tháng (trả tiền mặt nên chỉ có giấy xác nhận công ty), sổ tk 35ngàn, sổ đỏ, sao kê ngân hàng còn hơn 15tr (cái này là tiêu vặt vãnh mua sắm ol và để người ta trả nợ, trả tiền thuê nhà nên ko có nhiều), trước có dùng visacard nh giờ m ko dùng nên ko có để nộp, mình là single mom 2 con, mình là quản lý 1 bộ phận trong cty. Giờ mình ko biết lý do họ nghi ngờ ở điểm j nữa. Mình muốn viết tâm thư hoặc khiếu nại thì gửi vào đâu hả các bạn? Việc của m rất gấp nên mình mong các bạn trả lời sớm dùm m nhé! Mình cảm ơn nhiều.

Các bạn cho m hỏi xíu. Mình vừa bị từ chối visa vì lý do thông tin cung cấp bị nghi có dối trá. Mình cũng chẳng biết dối ở đâu nữa. Mình đi cùng cậu bạn có visa schegen mấy năm, năm sau hết hạn. Cậu này làm tại Hà Lan nh đang ở nhà nên đi cùng m. Trong hồ sơ cậu có viết một tâm thư. Giấy tờ mình đầy đủ, bảng lương 15tr 1 tháng (trả tiền mặt nên chỉ có giấy xác nhận công ty), sổ tk 35ngàn, sổ đỏ, sao kê ngân hàng còn hơn 15tr (cái này là tiêu vặt vãnh mua sắm ol và để người ta trả nợ, trả tiền thuê nhà nên ko có nhiều), trước có dùng visacard nh giờ m ko dùng nên ko có để nộp, mình là single mom 2 con, mình là quản lý 1 bộ phận trong cty. Giờ mình ko biết lý do họ nghi ngờ ở điểm j nữa. Mình muốn viết tâm thư hoặc khiếu nại thì gửi vào đâu hả các bạn? Việc của m rất gấp nên mình mong các bạn trả lời sớm dùm m nhé! Mình cảm ơn nhiều.

Bạn cho mình hỏi, visa của bạn bạn được multiple entries bao nhiêu năm? LSQ Pháp gọi đei65n thoại báo mình được visa 1 năm, mình có yêu cầu cấp hết hạn passport nhưng ko được

Bạn mình visa 3 năm. Mình đi lâu lắm rồi gần 10 năm HC mất nên ko nhớ lắm!

Chào các bạn,
Nhà mình sang năm có kế hoạch đi Pháp và Tây Ban Nha dịp Tết. Nhưng mình đang boăn khoăn việc xin visa, nhờ các bạn tư vấn giúp
1/ Nên xin visa Pháp hay Tây Ban Nha. Nước nào dễ hơn ?
2/ Mình xin visa sớm hơn được ko? Sao phải 3 tháng mà không là 5 tháng hay 6 tháng để tiện việc canh vé máy bay. Vì nhà mình 4 người ( 2 người lớn + 2 trẻ em) nên nếu xin visa đạt rồi mới mua vé mb thì "chát" quá. Còn nếu mua vé mb trước mà xin visa ko đạt thì tiêu.
Nhờ các bạn tư vấn giúp mình.
Cám ơn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back