What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Plan của mình là cuối T5 - đầu T6 sẽ khởi hành.
Đợi đến lúc có visa mọi thứ đều mắc "hotel, ve máy bay, ...."
đang rầu lắm ...

Minh doan la se cho hoi lau do. Hom nay minh duoc 22 ngay roi ma chua thay gi. Thang 5 va thang 6 la thoi diem rat dong application.

Neu co nhu cau can lay lai Passport thi ban cu den thang LSQ. Co nhieu nguoi cung co nhu cau ca nhan nen lay truoc PP roi nop lai sau

Bạn ơi đừng nản nhé, mình đã từng xin dc visa du lịch Schengen dạng tự túc từ hộ chiếu trắng nhé (năm 2012). Trước đó mình chưa từng đi nước ngoài. Vừa rồi mình lại mới dc cấp lần 2 sau 5 năm. Trong vòng 5 năm đó mình cũng ko đi đâu ra nước ngoài.

Bạn động viên người khác, điều đó rất tốt. Nhưng, câu chuyện xin visa Pháp của bạn quá dễ dàng vậy sao ?!! :)

Mình mới lên LSQ xin rút passport tạm thời, họ cũng vui vẻ trả lại rồi khi nào đi về lại lên nộp lại bình thường ko vấn đề gì. Hồ sơ mình vẫn y nguyên chưa được đụng tới. Nhìn vào trong thấy hồ sơ chất chồng như núi luôn @.@

Mình mới lên LSQ xin rút passport tạm thời, họ cũng vui vẻ trả lại rồi khi nào đi về lại lên nộp lại bình thường ko vấn đề gì. Hồ sơ mình vẫn y nguyên chưa được đụng tới. Nhìn vào trong thấy hồ sơ chất chồng như núi luôn @.@

Vay thi moi nguoi tiep tuc wait thoi :3

Mọi người có kinh nghiệm xin visa Đức cho e hỏi với. Em ở Đăklăk, em chuẩn bị làm visa du lịch Đức, em đã đặt lịch hẹn vào ngày 5.5 tại ĐSQ Đức Hà Nội. Nhưng giờ em mới nghe người ta nói là em ở Đăklăk thì phải nộp hồ sơ ở HCM. Có thật là em sẽ không được nộp ở Hà Nội không? Giờ em phải làm sao ạ? Vì ngày dự định đi của em là ngày 26 rồi. Giải đáp giúp em với

Bạn động viên người khác, điều đó rất tốt. Nhưng, câu chuyện xin visa Pháp của bạn quá dễ dàng vậy sao ?!! :)

Xin visa là tổng hợp của 3 yếu tố: travel history, Job, other relationship ( tài chính, kết hôn, sổ đỏ..). Có bạn hộ chiếu trắng nhưng làm ở cty nổi tiếng và có tý chức vụ như Vietcombank, HSBC.. thì vần được cấp visa bình thường, công việc yếu thì các yếu tố khác phải mạnh. Có bạn chưa đi đâu nhưng bố là chủ tịch tỉnh thì visa cũng đơn giản. Động viên người khác nộp khi biết rõ hoàn cảnh của người ấy sẽ có hiệu quả, ngược lại nếu kết quả không được cũng khó cho xin lần sau. Bầy giờ pháp cũng có thêm tờ khai phụ lục hỏi đã bị từ chối đâu chưa? nếu từ chối nhiều lần thì họ cũng ngại cấp.

hic đi hỏi tour thì các cty du lịch đều bảo mình không xin được vì hộ chiếu trắng,dù chứng minh công việc, tài chính đều ok. hic nản quá.

Mình vẫn khuyên bạn 1 điều:
PP trắng mà người ta đậu visa, chưa chắc mình đậu => cái này yếu tố hên xui.
Thời buổi Châu Âu bị khủng bố liên tục, họ sẽ xét càng ngày càng khó, quan trọng mình cần bảo đảm hồ sơ của bản thân, tốt nhất nên chuẩn bị kỹ, chứ để họ từ chối 1 lần rồi, thì lần sau càng khó xin ^o^
Chẳng thà ko xin để ko bị phốt trong PP còn hơn.
Nó cũng sẽ rất ảnh hưởng xin visa đi các quốc gia khác nữa.

Riêng bản thân mình, đã chuẩn bị hồ sơ kỹ, đi 1 lần rồi, chưa chắc đậu lần 2, nên mình đang cực kỳ lo lắng ngóng trông kết quả visa haizzzz

Hom nay minh cho duoc 25 ngay roi :3 ma van chua thay LSQ tra PP lai TLS . 29/4 nay thi lai can PP de qua ThaiLand. Roi 4/5 thi bay qua Phap. Khong biet co xu ly kip khong nua :3

Hom nay minh cho duoc 25 ngay roi :3 ma van chua thay LSQ tra PP lai TLS . 29/4 nay thi lai can PP de qua ThaiLand. Roi 4/5 thi bay qua Phap. Khong biet co xu ly kip khong nua :3

Bình thường khi nhận thì chỗ tiếp nhận hồ sơ có giấy hẹn trả KQ chứ nhỉ ? Được hay ko ngày đó đều đến cả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back