What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

020786: thì cái lí do muôn thuở k chắc quay trở về đó bạn. Mình nghĩ chắc bạn rág chờ thêm 1 thág, đợi qua năm sau r hãy nộp. Chứ tg mình nộp thấy rớt lộp độp ?

CHuẩn đó ah. Lý do thì nhiều nhưng 1 lý do cuối cùng và được dùng nhiều nhất đó là: Không tin là bạn sẽ quay trở lại. :)
Thời gian này thì hãy tiết kiệm tiền tiếp tục đút heo bỏ ống và chờ qua năm sau thì hãy nộp tiếp ah. Chị LinaTruong nói rất đúng ah.

Cũng do chủ quan cậy người mời bảo lãnh mà mình mới tạch visa hà lan đây. Nhưng mình rút ra đc nhiều điều, hồ sơ mình thiếu sót quá nhiều vì dựa vào người mời. Mà không biết mình có Apply lại được sang pháp dạng tự tức sau 3 tháng ko

Các bạn ơi cho mình hỏi ngu là theo như các bạn nói, mình " nộp hồ sơ visa tại lãnh sự quán nước nào thì mình phải tới nước đó đầu tiên hoặc ở nước đó lâu nhất trong suốt hành trình". Nhưng liệu họ có kiểm soát được việc này k? Vì mình thấy các bạn thường nộp tại đại sứ quán Hà Lan, nhưng Hà Lan nhỏ gì đâu và vé đi Hà Lan cũng đắt hơn nữa. Liệu mình có thể nộp đơn tại lãnh sự Hà Lan nhưng k ở Hà Lan quá lâu và k bay tới Hà Lan đầu tiên có được k? Cảm ơn các bạn!

Các bạn ơi cho mình hỏi ngu là theo như các bạn nói, mình " nộp hồ sơ visa tại lãnh sự quán nước nào thì mình phải tới nước đó đầu tiên hoặc ở nước đó lâu nhất trong suốt hành trình". Nhưng liệu họ có kiểm soát được việc này k? Vì mình thấy các bạn thường nộp tại đại sứ quán Hà Lan, nhưng Hà Lan nhỏ gì đâu và vé đi Hà Lan cũng đắt hơn nữa. Liệu mình có thể nộp đơn tại lãnh sự Hà Lan nhưng k ở Hà Lan quá lâu và k bay tới Hà Lan đầu tiên có được k? Cảm ơn các bạn!

Được bạn ah thường thì ít ai kiểm tra lại xem bạn có phải là ở lâu nhất ở đất nước họ hay ko, nhưng hải quan họ sẽ hỏi khi bạn nhập cảnh đấy. Trong giai đoạn tình hình không quá căng thẳng họ sẽ cho qua nhưng thời điểm này thì hơi khó.

jollee ơi, mình vừa gọi điện cho lãnh sự quán pháp đặt lịch nộp hồ sơ thì hỏi quá trời thông tin lịch trình sau đó hẹn 1/2 nộp mình thấy lâu quá vậy giờ nộp lãnh sự quán hà lan thì có sao không, và họ có kiểm tra vì sao ko đi pháp mà qua hàlan nộp không ? hic mình chỉ muốn xin visa nếu có visa thì đi nauy hoặc tây ban nha và ghé pháp 1 chút thôi.

jollee ơi, mình vừa gọi điện cho lãnh sự quán pháp đặt lịch nộp hồ sơ thì hỏi quá trời thông tin lịch trình sau đó hẹn 1/2 nộp mình thấy lâu quá vậy giờ nộp lãnh sự quán hà lan thì có sao không, và họ có kiểm tra vì sao ko đi pháp mà qua hàlan nộp không ? hic mình chỉ muốn xin visa nếu có visa thì đi nauy hoặc tây ban nha và ghé pháp 1 chút thôi.

Mình cũng định đi EU vào cuối tháng 5/2016, cũng dư kiến đầu tháng 2 gọi đt đặt lịch nộp hsơ ở LSQ Pháp, bạn Malembubu nộp trước nếu có tình hình gì update cho tớ biết với nhé. TKS nhiều!

Mình cũng định đi EU vào cuối tháng 5/2016, cũng dư kiến đầu tháng 2 gọi đt đặt lịch nộp hsơ ở LSQ Pháp, bạn Malembubu nộp trước nếu có tình hình gì update cho tớ biết với nhé. TKS nhiều!

Ok bạn :) LSQ Pháp hẹn lâu quá là lâu

Chị Jollee171 ơi
Chị có thể cho em xin lịch trình và thư mục đích muốn đến Pháp để em tham khảo vào email: [email protected] được không ạ?em cũng đang chuẩn bị hồ sơ để xin visa du lịch Pháp nhưng em đã bị từ chối 1 lần hồi giữa tháng 11/2015 tại đại sứ quán balan không biết em còn khả năng xin được visa không nữa... Hoang mang quá chị ạ hjchjc

Các bạn đang làm visa châu Âu cho mình hỏi có quy định nào mới hạn chế visa schengen không ạ (sau vụ khủng hoảng người nhập cư và khủng bố)??? Hay xin visa ở một nước thuộc Schengen bất kỳ vẫn có visa Schengen và được phép đi lại thoải mái như "ngày xưa"? Mình nghe nói ví dụ giờ lấy visa ở sq Ý thì chỉ được đi Ý? Không biết thực hư thế nào. Bạn nào có thông tin giúp mình với nhé. Thank you.

Mình cũng nghe bạn mình vừa xin visa Schengen ở lãnh sự quán Pháp HCM, chỉ được cấp only France thôi.
Còn nghe đâu đó ngoài lề là sắp tới tạm thời bỏ visa Schengen trong 2 năm - chưa ra thông báo, nhưng đang trong vòng bàn bạc.

Thực hư thế nào nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back