What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Haizzz, làm gì có email của họ em ơi, khi lên nhận kết quả thì mới biết mình fail vì: Justification for the purpose and circumstances of the intended stay was not provided. Your hotel reservation has lapsed, and no other reservation has been made in its place. As a result, the purpose of your journey can't be confirmed

Tụi chị rebook & reapply ngay tuần sau đó thì pass hết đó. Coi như mất 60e học phí hihi

Cảm ơn chị Demen. Chị đã tư vấn cho em rất tận tình qua facebook rồi ạ. Hihi. Em cũng chẳng biết làm gì nứa; chờ kết quả thoai ạ. huhuuuuuuuuuuuuuu

mọi người cho mình hỏi tháng 10 này mình định đi Thụy Sĩ & Pháp. Vì đi Thụy sĩ sẽ là đi tour, rồi sau đó sẽ tự túc qua Pháp.

Khi hỏi tour thì bên đó bảo chỉ giúp xin visa trong thời hạn tour & ở Thụy sĩ thôi. Vậy tụi mình nếu muốn tự túc qua Pháp chơi sau đó thì có cần xin visa Pháp nữa không ??

Vậy bạn xin visa tự túc trước bên pháp rồi cuối cùng là tour thì chắc được chứ .

mọi người cho mình hỏi tháng 10 này mình định đi Thụy Sĩ & Pháp. Vì đi Thụy sĩ sẽ là đi tour, rồi sau đó sẽ tự túc qua Pháp.

Khi hỏi tour thì bên đó bảo chỉ giúp xin visa trong thời hạn tour & ở Thụy sĩ thôi. Vậy tụi mình nếu muốn tự túc qua Pháp chơi sau đó thì có cần xin visa Pháp nữa không ??

Lưu ý khi có visa rồi , khi làm thủ tục tại quầy ở sân bay tùy nhân viên sẽ yêu cầu mình phải có mang theo bảo hiểm du lịch , lịch trình chuyến đi và booking ks ( có thể lưu trên đt ) vì hên xui hải quan nước mình tới sẽ kiểm tra .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back