What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cảm ơn thông tin của Phượt,
Mình đã có visa sau 3 tuần 3 ngày chờ đợi dài cố từ ĐSQ Pháp , Mình xin đi 18 ngày thì được cấp Visa 45 ngày ( co thời gian lưu trú là 30 ngày ) , sát lịch của mình luôn, muốn giãn ra sau khi có visa cũng khó, hihi.
Nhưng dù sao cũng mừng vì sau 3 tuần 3 ngày đã có kết quả , và mình k nhận dc cuôc gọi nào để phỏng vấn của ĐSQ.
Mình xin đầu SG , các bạn cứ tự tin xin nhé.

em đang hoàn thiện nốt thủ tục xin visa ở ĐSQ Tây Ban Nha mà đang lo ngại tình hình chính trị ở Barcelona có thể khiến không được cấp Visa :-s không biết có ảnh hưởng gì không các anh/chị nhỉ?

Mình vừa ở Barca về thứ 6 tuần trước, tình hình rất bình thường mà

Nói thật các bác đi châu Âu cố gắng đi những nơi ít người đến, vừa đẹp vừa lạ vô cùng rẻ người dân thân thiện, không quá khó đi như croatia, Hungary, Bosnia, Serbia, Montenegro, Romania, Bulgaria, Macedona
Em thấy mấy nước này ăn đứt Anh, Pháp, Đức, Ý, Hà Lan, Thụy Sĩ, Áo từ khí hậu, cảnh quan, lịch sử, con người thân thiện hiền lành, an toàn vô cùng

Mình vừa ở Barca về thứ 6 tuần trước, tình hình rất bình thường mà

à ý e hỏi là việc đó có ảnh hưởng gì tới việc ĐSQ TBN cấp visa ở HN ko -_- e đang làm hồ sơ mà thấy tin tức gần đây nên hoang mang >"<

Mọi người ơi cho mình hỏi là nếu ở Sài Gòn thì đổi tiền Việt ra đồng xu Euro ở đâu thế. Mình cần tầm 10 euro xu để mua vé tàu ở sân bay Schiphol.

Mọi người ơi cho mình hỏi là nếu ở Sài Gòn thì đổi tiền Việt ra đồng xu Euro ở đâu thế. Mình cần tầm 10 euro xu để mua vé tàu ở sân bay Schiphol

Khỏi lo bạn ơi, khi mua vé bạn nhét tiền giấy 10e vào máy xong thì máy nó cũng thối lại xu cho bạn hà

Mình muốn nhờ mọi người tư vấn về trường hợp của m là không biết liệu có xin đc visa schengen không, m làm giáo viên part time , có hợp đồng lao động và m cũng làm đc gần 2 năm rùi, vì làm part time nên lương của m chỉ khoảng 2,5 triệu / tháng thui, nhưng m cũng có góp vốn làm ăn nhỏ với bạn mình hàng tháng cũng chuyển lãi khoảng 9 - 10 triệu vào tk cho m, tổng thu nhập cũng 12 triệu / tháng,m cũng có sô tiêt kiệm 200tr gửi đc hơn 1 năm nếu xin visa vào tháng 4, m cũng đã đi 6 nước châu á , m định nộp ở VFS Hà Lan vào tháng 4 vì muốn đi tháng 6 ,trường hợp của m liệu xin đc không mọi ng nhỉ?

Mình muốn nhờ mọi người tư vấn về trường hợp của m là không biết liệu có xin đc visa schengen không, m làm giáo viên part time , có hợp đồng lao động và m cũng làm đc gần 2 năm rùi, vì làm part time nên lương của m chỉ khoảng 2,5 triệu / tháng thui, nhưng m cũng có góp vốn làm ăn nhỏ với bạn mình hàng tháng cũng chuyển lãi khoảng 9 - 10 triệu vào tk cho m, tổng thu nhập cũng 12 triệu / tháng,m cũng có sô tiêt kiệm 200tr gửi đc hơn 1 năm nếu xin visa vào tháng 4, m cũng đã đi 6 nước châu á , m định nộp ở VFS Hà Lan vào tháng 4 vì muốn đi tháng 6 ,trường hợp của m liệu xin đc không mọi ng nhỉ?

1. 6 nước châu Á là gồm những nước nào rồi b?

2. Còn độc thân hay đã lập gia đình?

3. Góp vốn làm ăn với bạn & nhận thu nhập có giấy tờ gì chứng minh ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back