What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người cho mình hỏi, mình có nhỏ em. 4 năm về trước xin vía du học Anh nhưng fail, giờ xin lại vía du lịch Pháp, nhưng đơn xin Pháp nó hỏi câu hỏi dấu vân tay EU lần nào chưa? Mình nên trả lời Có hay Không các bạn?
Hi vọng, nhận được chia sẻ của mọi người.

Tình hình mình thấy gần đây, vía Pháp rất khó xin. Nếu hộ chiếu chưa đi HQ và Nhât Bản.

KHÔNG nhé bạn, UK là riêng rẽ hoàn toàn trong bộ phận collect fingerprint ko liên quan 1 cái gì đến EU nhé

Các cao thủ cho em hỏi, nếu em bay sang Pháp mang theo 1 lít rượu gạo thì có được nhập cảnh ko ạ? Và có bị làm khó khâu hải quan ko ạ? E tính đóng vào 2 chai lavie 0.5l, rùi bỏ vô hành lý ký gửi. E đang cần thông tin này gấp và chính xác, bác nào đã từng mang rượu tự nấu qua HQ rồi thì cho em xin chút thông tin ạ. E đang hoang mang quá. Cám ơn cả nhà!

Nhà mình nộp hồ sơ xin visa schengen qua TLS ở hn đại diện nhận hồ sơ của Dsq pháp. Chỉ sau 4 ngày làm việc nhà mình đã nhận dc visa chuyển phát nhanh đến tận nhà cho 8 người nhà mình và nhà cô em gái. Mình thấy đúng là nộp hồ sơ qua TLS thuận tiện thật, đúng giờ hẹn đến ko phải chờ, nộp hồ sơ và lấy dấu vân tay trong buổi sáng là xong. Mình ko thấy có ai gọi đến cơ quan hỏi thêm gì. Mình nghĩ nếu hồ sơ đầy đủ, rõ ràng thì Dsq sẽ ko gọi, nhưng nếu chưa đủ và chưa rõ ràng thì họ sẽ gọi xác nhận, ktra thêm. 7/8 thành viên trong GĐ mình xin visa schengen lần đầu nhưng tất cả đều dc cấp multi visa trong 3 tháng. Chúc các bạn xin visa thành công!
Chào bạn, mình muốn hỏi 1 chút, thời hạn cấp visa pháp là 3 tháng hay là tùy thuộc vào từng hồ sơ mà ĐSQ quyết định thời hạn visa.
Mình cũng đang tìm hiều để làm visa du lịch pháp(3/4 thành viên), cũng xin visa lần đầu. bạn có thể cho mình tham khảo hồ sơ dc không.
xin cảm ơn

Passport đi ít cũng là 1 hạn chế nhưng nó không quyết định tất cả đâu, nếu 2vc bạn đều làm cty nn có danh tiếng và thời gian công tác lâu thì rất ok. Bạn vô TLSContact tạo profile và application cho 1 đương đơn vợ hoặc chồng sau đó cứ add more participant vô là ok thôi. có mấy cái giây tờ sau đây là bạn bắt buộc phải có nhé : bảo hiểm World Wide (AIG ok gửi mail liền) ghi rõ ngày bắt đầu và kết thúc, vé máy bay khứ hồi (pre-booking thôi), đặt chỗ khách sạn (Agoda hay Booking.com và nhớ là chọn cái nào free cancellation) cho cả hành trình và cuối cungla2 làm 1 lịch trình chi tiết cho chuyến đi (để nộp thôi sau đó mình thay đổi sau cũng dc). Những giấy tờ còn lại thì trên website sẽ list chi tiết cho bạn nên cứ làm liền thôi, giờ TLS check hồ sơ có đủ hay ko rất cẩn thận nên cố gắng đừng để thiếu cái gì nhé. Bạn cũng nên lưu ý là ngày mình đi cách thời gian submit hồ sơ khoảng 2-3 tuần cho chắc ăn vì đợt này LSQ Pháp xét cũng lâu lắm ko như ngày xưa nữa. Nếu có gì thắc mắc cứ hỏi :)

2 vợ chồng cũng làm 6-7 năm rồi. cũng có vị trí trong cty
vì chưa làm lần nào nên mình hỏi thêm chút: làm ở DSQ hay LSQ (HN)
mua bảo hiểm AIG ở đâu
xin cảm ơn.

Các cao thủ cho em hỏi, nếu em bay sang Pháp mang theo 1 lít rượu gạo thì có được nhập cảnh ko ạ? Và có bị làm khó khâu hải quan ko ạ? E tính đóng vào 2 chai lavie 0.5l, rùi bỏ vô hành lý ký gửi. E đang cần thông tin này gấp và chính xác, bác nào đã từng mang rượu tự nấu qua HQ rồi thì cho em xin chút thông tin ạ. E đang hoang mang quá. Cám ơn cả nhà!

mình nghĩ là đươc @@ ( đoán thôi nha, chứ chưa đi lần nào)

Mọi người cho em hỏi về đặt phòng trên Agoda. Em thấy nó ghi là “standard twin room”, max. 2 guests, giá 150€. Tức là mình phòng 2 giường, mình trả 150€, muốn ở một hay hai người cũng ko sao hả anh chị? Tks ạ

Chào bạn, mình muốn hỏi 1 chút, thời hạn cấp visa pháp là 3 tháng hay là tùy thuộc vào từng hồ sơ mà ĐSQ quyết định thời hạn visa.
Mình cũng đang tìm hiều để làm visa du lịch pháp(3/4 thành viên), cũng xin visa lần đầu. bạn có thể cho mình tham khảo hồ sơ dc không.
xin cảm ơn

tùy thuộc vào HS thôi bạn, visa Pháp có dạng 3 tháng, 1 năm, 2 năm , 3 năm và 5 năm, đi nhiều và nhập cảnh nhiều ở CDG thì về sau apply lại dễ đc cấp thời hạn lâu lắm hehe

mang được vô tư nhé bạn, đúng 1l là không có gì phải lo lắng hết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,488
190,104
Latest member
tranvouu12
Back