What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người cho em hỏi về đặt phòng trên Agoda. Em thấy nó ghi là “standard twin room”, max. 2 guests, giá 150€. Tức là mình phòng 2 giường, mình trả 150€, muốn ở một hay hai người cũng ko sao hả anh chị? Tks ạ

Đúng rồi bạn, ở tối đa 2 người nhé, mà bạn ở 1ng cũng ko sao, đừng ở 3ng là được.

Chào các bạn, nhờ các bạn tư vấn giúp trường hợp của mình thì nên xin visa ở đâu với nhé!

Kế hoạch: mình định đi du lịch tự túc (chị gái ruột và mình), không có thư mời của người thân và plan là tháng 9 năm sau đi chơi khoảng 1 tháng, với lịch trình ban đầu như sau:

Pháp (4 ngày) – Bỉ (1 ngày) - Hà Lan (3 ngày) – Áo (3 ngày) – Thụy Sỹ (3 ngày) - Ý (10 ngày) – Hy Lạp (3 ngày) – Tây Ban Nha (1 ngày) –Pháp (1 ngày)

Nơi ở lâu nhất của mình là ở Ý. Theo như hướng dẫn về việc xin visa thì trường hợp của mình phải xin ở ĐSQ Ý.
Vậy các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề sau:
1. Xin visa ở ĐSQ Ý có dễ không?
2. Nếu xin ở ĐSQ Ý nhưng vé máy bay của mình lại xuất phát đầu tiên ở Pháp hay Hà Lan thì có bị challenge từ ĐSQ không?
3. Hoặc sau này khi ra sân bay, bên nhân viên hang bay hoặc là hải quan Việt Nam và hải quan nước đến có challenge gì không?
4. Nếu lịch trình ban đầu nộp cho ĐSQ khác biệt so với thực tế khi đi
Trường hợp 1: bay và về khác ngày hoặc khác hãng bay so với lúc nộp hồ sơ thì khi ra hải quan có bị từ chối không?
Trường hợp 2: ngày bay, giờ bay giống với lúc nộp hồ sơ nhưng lịch trình cụ thể của cả chuyến đi có thay đổi thì khi ra hải quan có bị từ chối không?
Hôm trước mình có đọc 1 topic một bạn nữ xin visa tại ĐSQ Pháp nhưng ra đến sân bay bị từ chối rồi sau đó bị hủy visa nên mình cũng lo. Vậy nên mình muốn hỏi cho kỹ trước khi săn vé giá rẻ để mua vào đợt tới.
Cảm ơn mọi người.

Chào các bạn, nhờ các bạn tư vấn giúp trường hợp của mình thì nên xin visa ở đâu với nhé!

Kế hoạch: mình định đi du lịch tự túc (chị gái ruột và mình), không có thư mời của người thân và plan là tháng 9 năm sau đi chơi khoảng 1 tháng, với lịch trình ban đầu như sau:

Pháp (4 ngày) – Bỉ (1 ngày) - Hà Lan (3 ngày) – Áo (3 ngày) – Thụy Sỹ (3 ngày) - Ý (10 ngày) – Hy Lạp (3 ngày) – Tây Ban Nha (1 ngày) –Pháp (1 ngày)

Nơi ở lâu nhất của mình là ở Ý. Theo như hướng dẫn về việc xin visa thì trường hợp của mình phải xin ở ĐSQ Ý.
Vậy các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề sau:
1. Xin visa ở ĐSQ Ý có dễ không?
2. Nếu xin ở ĐSQ Ý nhưng vé máy bay của mình lại xuất phát đầu tiên ở Pháp hay Hà Lan thì có bị challenge từ ĐSQ không?
3. Hoặc sau này khi ra sân bay, bên nhân viên hang bay hoặc là hải quan Việt Nam và hải quan nước đến có challenge gì không?
4. Nếu lịch trình ban đầu nộp cho ĐSQ khác biệt so với thực tế khi đi
Trường hợp 1: bay và về khác ngày hoặc khác hãng bay so với lúc nộp hồ sơ thì khi ra hải quan có bị từ chối không?
Trường hợp 2: ngày bay, giờ bay giống với lúc nộp hồ sơ nhưng lịch trình cụ thể của cả chuyến đi có thay đổi thì khi ra hải quan có bị từ chối không?
Hôm trước mình có đọc 1 topic một bạn nữ xin visa tại ĐSQ Pháp nhưng ra đến sân bay bị từ chối rồi sau đó bị hủy visa nên mình cũng lo. Vậy nên mình muốn hỏi cho kỹ trước khi săn vé giá rẻ để mua vào đợt tới.
Cảm ơn mọi người.

@Giang_NH: Như trường hợp của bác thì mình thấy là làm 1 cái lịch trình tầm 2 -3 tuần làm sao để Pháp là nơi vào đâu tiên và ở lâu nhất rồi nộp ĐSQ Pháp. Như thế mọi thứ đều sẽ thuận hơn cho bác chứ chỉ vì cái lịch trình thật mà lại vác đơn sang xin cái ông Ý keo bo thì mệt lắm.

Mình apply visa Hà Lan, đang viết tâm thư nhưng ko biết người xét duyệt là dsq Hà Lan ở Malaysia hay ở Hà Nội để ghi địa chỉ cho chính xác...Ai biết trả lời giúp mình với ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back