What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Anh chị em Phượt cho em hỏi một chút.

Em dự định nộp visa Schengen vào đại sứ quán Phần Lan. Em đã từng đi Phần Lan rồi nhưng lần trc là xin visa schengen Pháp rồi ms vào Phần. Lần này em chỉ muốn đi Phần Lan thôi nên định xin ở đại sứ quán Phần Lan. Mọi người cho em hỏi là đại sứ quán Phần Lan xét có chặt không? Liệu họ có cấp visa du lịch tự túc không hay phải có người mời thì mới được vì em nghe nói có một số nước Schengen không cấp diện tự túc.

Em cảm ơn mọi người ạ

Last edited:
Cảm ơn bạn đã trả lời. Hiện giờ mình chọn phương án là nộp lại hồ sơ từ đầu thay vì khiếu nại mất nhiều thơi gian hơn.

Không biết ở đây có ai biết nếu rớt visa thì bộ hồ sơ cũ họ có trả lại cho mình hay không? để mình bổ sung những điểm còn thiếu và hooàn thiện hồ sơ hơn ?

Cảm ơn cả nhà.

Cảm ơn bạn đã trả lời. Hiện giờ mình chọn phương án là nộp lại hồ sơ từ đầu thay vì khiếu nại mất nhiều thơi gian hơn.

Không biết ở đây có ai biết nếu rớt visa thì bộ hồ sơ cũ họ có trả lại cho mình hay không? để mình bổ sung những điểm còn thiếu và hooàn thiện hồ sơ hơn ?

Cảm ơn cả nhà.

hồ sơ không trả lại đâu a ơi :D
thường thì e thấy mọi ng` hay reapply kèm theo tâm thư về việc đã bị reject trc đó

Nhà mình cho mình hỏi kinh nghiệm xin visa kết hôn với ạ? Mình dự định xin visa kết hôn để sang Pháp kết hôn

Ban nói hôn phu (thê) đến toà thị chính làm giấy bảo lảnh gởi về cho bạn, có đủ giấy bạn làm visa theo dang luu trú dài hạn.
Bây giờ nếu ban làm visa dang du lịch, khi đến Pháp ho sẽ yêu cầu bạn trỡ về Việt Nam làm visa nhu trên

Có anh/chị/bạn nào đã từng xin visa Schenghen tại Đại sứ quán Hy Lạp chưa cho em xin ít kinh nghiệm với ạ? Em tính tới Hy Lạp vài ngày trước rồi lên Thụy Điển và Norway (lịch trình chính ở 2 nước này) ạ.

Có bác nào đã có visa Châu Âu, mà chưa mua vé ko ạ ? Em đang có vài cái voucher mua vé máy bay hãng Turkish Airlines, người được tặng ko có nhu cầu đi, ai muốn lấy thì pm em nhé ! hoặc mail cho em qua [email protected].

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back