What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Năm 2013 hộ khẩu ĐNang nộp xin Visa ở LSQ HCM
Bây giờ ĐNang nộp ở TLS HN ah??

Before accessing the website, please select the relevant TLScontact center depending on your residence location that you are working, studying or living in. You should submit your visa application to the corresponding TLScontact Center and consular authority:

Hanoi

BAC GIANG, BAC KAN, BAC LIEU, BAC NINH, BA RIA - VUNG TAU, BEN TRE, BINH DINH, BINH DUONG, BINH THUAN, CA MAU, CAO BANG, CAN THO, DA NANG, DIEN BIEN, DONG NAI, HA GIANG, HA NAM, HA TINH, HAI DUONG, HAI PHONG, HANOI, HAU GIANG, HO CHI MINH, HOA BINH, HUNG YEN, KHANH HOA, LAI CHAU, LANG SON, LAO CAI, LONG AN, NAM DINH, NGHE AN, NINH BINH, NINH THUAN, PHU THO, PHU YEN, QUANG BINH, QUANG NAM, QUANG NGAI, QUANG NINH, QUANG TRI, SON LA, THAI BINH, THANH HOA, THAI NGUYEN, THUA THIEN - HUE, TIEN GIANG, TRA VINH, VINH LONG, TUYEN QUANG, VINH PHUC, YEN BAI, DAK NONG, LAM DONG.

Ho Chi Minh City

BAC LIEU, BA RIA - VUNG TAU, BEN TRE, BINH DINH, BINH DUONG, BINH THUAN, CA MAU, CAN THO, DA NANG, DONG NAI, HAU GIANG, HO CHI MINH, KHANH HOA, LONG AN, NINH THUAN, PHU YEN, QUANG NAM, QUANG NGAI, THUA THIEN - HUE, TIEN GIANG, TRA VINH, VINH LONG.

E thấy trên web của TLS ghi vậy :D, Đà Nẵng vẫn ở TLS HCM

Em vừa gửi thư lên ĐSQ Đức lúc 11h30 trưa nay mà đi ăn trưa về đã thấy ĐSQ reply là dịch tiếng anh cũng được chấp nhận các bác ạ!

Xin chào mọi người, lâu quá em mới quay trở lại diễn đàn. Cách đây 4 năm em có xin visa Pháp thành công (có thể do được người thân ở Pháp viết giấy bảo trợ về chỗ ở vì hồ sơ của em lúc đó rất yếu - 20 tuổi, không sổ đỏ sổ hồng, tài khoản ngân hàng còn không đủ 100tr) và đã có được một chuyến đi ngắn ngày tại Pháp. Lần này em muốn quay trở lại nhưng còn vướng một số điểm sau nên còn hơi ngần ngại chuyện nộp hồ sơ, nhờ mọi người tư vấn giúp em:
1. Vẫn là hoàn cảnh vô sản không điền trạch, số tiết kiệm + số dư ngân hàng nếu tới lúc nộp hồ sơ chắc sẽ được tầm 80tr, hiện tại thì đang chuyển công ty mới, tới lúc nộp hồ sơ có thể được 1 năm làm ở công ty, lương trên 8tr dưới 10tr.
2. Em sẽ không nhờ người thân gửi giấy bảo trợ chỗ ở nữa mà chỉ booking khách sạn
3. Passport từng đi Pháp, Hàn, Sing, Mã, Thái ạ. Tháng 5/2020 sẽ hết hạn pp, em dự định quay lại Châu Âu tháng 4/2019.
Với một số thông tin còn vướng như vậy thì case của em có nên nộp được chưa ạ và có khả năng đậu cao không ạ? Em cảm ơn.

Xin chào mọi người, lâu quá em mới quay trở lại diễn đàn. Cách đây 4 năm em có xin visa Pháp thành công (có thể do được người thân ở Pháp viết giấy bảo trợ về chỗ ở vì hồ sơ của em lúc đó rất yếu - 20 tuổi, không sổ đỏ sổ hồng, tài khoản ngân hàng còn không đủ 100tr) và đã có được một chuyến đi ngắn ngày tại Pháp. Lần này em muốn quay trở lại nhưng còn vướng một số điểm sau nên còn hơi ngần ngại chuyện nộp hồ sơ, nhờ mọi người tư vấn giúp em:
1. Vẫn là hoàn cảnh vô sản không điền trạch, số tiết kiệm + số dư ngân hàng nếu tới lúc nộp hồ sơ chắc sẽ được tầm 80tr, hiện tại thì đang chuyển công ty mới, tới lúc nộp hồ sơ có thể được 1 năm làm ở công ty, lương trên 8tr dưới 10tr.
2. Em sẽ không nhờ người thân gửi giấy bảo trợ chỗ ở nữa mà chỉ booking khách sạn
3. Passport từng đi Pháp, Hàn, Sing, Mã, Thái ạ. Tháng 5/2020 sẽ hết hạn pp, em dự định quay lại Châu Âu tháng 4/2019.
Với một số thông tin còn vướng như vậy thì case của em có nên nộp được chưa ạ và có khả năng đậu cao không ạ? Em cảm ơn.

Theo e được biết thì với stk tầm 80tr khả năng fail là rất cao, nhưng cũng ko biết thế nào mà lần, đợt vừa rồi e nộp e cũng chỉ có khoảng 200tr thôi, có bác >300tr vẫn fail cơ

Theo e được biết thì với stk tầm 80tr khả năng fail là rất cao, nhưng cũng ko biết thế nào mà lần, đợt vừa rồi e nộp e cũng chỉ có khoảng 200tr thôi, có bác >300tr vẫn fail cơ
thế à bác, em cũng định để khoảng 200 triệu thôi, thế chắc phải 400-500 triệu ạ?

Cả nhà cho mình hỏi hồ sơ nộp TLS Contact Pháp xin visa Schengen những giấy tờ như sổ hộ khẩu, giấy xác nhận độc thân ... bằng tiếng Việt mình nhờ công ty dịch thuật in & đóng dấu cty dịch thuật được không ạ? Hay phải đem đi công chứng ở cơ quan nhà nước. Lần trước mình nhờ dịch vụ làm, mình thấy chỉ đóng dấu của công ty dịch thuật đó. CHo mình hỏi thêm là có nên sử dụng dịch vụ chứng minh tài chính không ạ?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back