What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Visa du lịch ở Ý không cần thư mời bạn nhé! Nhưng mà bạn đi mấy người. Nếu đi 1 mình mà đi dạng du lịch thì DSQ không duyệt hồ sơ đâu. Các nước khác cũng thế, cứ đi 1 mình mà du lịch tự do là không được duyệt. Có lẽ vì thế nên người ta mới hỏi bạn là có thư mời của bạn bè hay người nhà không, chứ khôg phải là đi du lịch mà cần thư mời.

Không đúng, đi một mình , đi tự túc, vẫn được cấp visa sz, Có nhiều người còn được visa multi :(

Ơ, sao lại thế nhỉ? Mình hỏi đông hỏi tây bảo là đi du lịch 1 mình tự do không đi được cho nên phải cố sống cố chết lôi thêm 1 bạn vàng đi cùng. Điên mất thôi !

Vì mình có đi hỏi đông tây các kiểu thấy các bác bảo là lần đầu đi các nước Châu Âu mà đi du lịch 1 mình thì không được duyệt. Còn nếu đã đi 1 -2 lần rồi thì lần sau mới đi 1 mình được. Nên mình phải sống chết lôi bạn vàng đi cùng mà.

Vì mình có đi hỏi đông tây các kiểu thấy các bác bảo là lần đầu đi các nước Châu Âu mà đi du lịch 1 mình thì không được duyệt. Còn nếu đã đi 1 -2 lần rồi thì lần sau mới đi 1 mình được. Nên mình phải sống chết lôi bạn vàng đi cùng mà.

mình vừa đi châu âu 1 mình xong :-" nè (thực ra đi công tác) nhưng mình vẫn nộp hồ sơ theo dạng du lịch tự túc 1 mình tại TLS
đầy đủ giấy tờ theo form đăng ký và đảm bảo các yếu tố thì được thôi :-? có gì mà không được hixhix

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Gia đình mình đi 4 người, năm ngoái đi Pháp kô có vụ thư mời như này. Năm nay dự là Rome, Florence, Venice mỗi nơi một tuần nên nếu phải vòng vèo qua Pháp thì sợ sa đà ở Paris ( cái này dễ bị lắm nha) thì lạc đề mất ạ. Kệ, mình cứ nộp hồ sơ ở Lê Phụng Hiểu, nếu kô được thì quay sang Trần Hưng Đạo. Đắm đuối ở Paris đâu chỉ riêng mình.
Visa du lịch ở Ý không cần thư mời bạn nhé! Nhưng mà bạn đi mấy người. Nếu đi 1 mình mà đi dạng du lịch thì DSQ không duyệt hồ sơ đâu. Các nước khác cũng thế, cứ đi 1 mình mà du lịch tự do là không được duyệt. Có lẽ vì thế nên người ta mới hỏi bạn là có thư mời của bạn bè hay người nhà không, chứ khôg phải là đi du lịch mà cần thư mời.

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

ĐSQ Tây Ban Nha hiện có TT BLS tiếp nhận hồ sơ xin visa (từ cuối tháng 1/2017) rồi nha mọi người, các bạn đến 85 ĐBP, Q1, lầu 1 nha, mình vừa nộp hso chiều nay. Họ hẹn khoảng 3 tuần có kqua.

Lưu ý nộp từ 8-12am, 1pm - 2pm thôi dù trên web vẫn cho đặt cuộc hẹn sau 2pm. Lấy kqua buổi chiều từ 1-4pm. Link đây ạ https://vietnam.blsspainvisa.com/visa_type.php

Sắp tới em tính nộp hồ sơ xin visa đi TBN, em dự tính đi 1 tháng. Năm ngoái em đã được cấp visa theo dạng người thân bên Pháp bảo lãnh, vậy thì trong mục 34,35,36 có hỏi về người thân sống ở khu vực Schengen thì em có nên điền vào hay không? Vì lần này em đi sẽ không có qua Pháp mà chỉ ở TBN thôi với cả em nghe nói khi khai có người thân sống ở khu vực Schengen thì sẽ khó mà xin được visa nên em hơi lo lắng, nhờ chị tư vấn hộ em. Em cảm ơn!

cả nhà ơi. ai xin visa châu âu tự túc rồi cho e xin kinh nghiệm vụ giấy tờ dịch công chứng với
Em không rõ cái nào cần bản sao cái nào cần cả dịch công chứng nữa
Sổ tiết kiệm của em thì bản gốc là tiếng việt thôi, cả giấy đăng kí kết hôn nữa
liệu em có fai dịch ra tiếng anh rồi công chứng ko ạ
em cám ơn mọi người

cả nhà ơi. ai xin visa châu âu tự túc rồi cho e xin kinh nghiệm vụ giấy tờ dịch công chứng với
Em không rõ cái nào cần bản sao cái nào cần cả dịch công chứng nữa
Sổ tiết kiệm của em thì bản gốc là tiếng việt thôi, cả giấy đăng kí kết hôn nữa
liệu em có fai dịch ra tiếng anh rồi công chứng ko ạ
em cám ơn mọi người

Giấy tờ nào chỉ có tiếng việt thì cần dịch & công chứng.

Sổ tiết kiệm thì bạn báo bank làm cái xác nhận số dư & thời hạn gửi = tiếng anh hoặc song ngữ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back