What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Bảo hiểm mua dài hơn là đúng rồi chứ. Mình đi 7-21 mà mình mua bảo hiểm từ 5-25 mà. Dấu của Phòng tư pháp thì danh giá hơn dấu của công ty dịch thuật nhiều chứ. Mình nghe thấy mọi người ca thán về TLS HCM lắm, thấy bảo soi mói vậy là để bắt mua thêm dịch vụ bổ sung hồ sơ phải ko? Hôm mình nộp, cô bé TLS cũng soi hồ sơ kỹ lắm nhưng cư xử khá dễ chịu.

Cả nhà cho mình hỏi mình có kết quả rớt visa ngày 5/4. Mình nộp hồ sơ xin cứu xét tại pháp và việt nam ngày 9/4. Bạn mình ở pháp nhận dc thông báo xem xét và trả lời sau 2 tháng. Vậy giờ mình chờ hay tính cách khác ạ. Cách khác thì mình phải chuẩn bị từ bây giờ. Không chờ 2 tháng dc.

Bảo hiểm mua dài hơn là đúng rồi chứ. Mình đi 7-21 mà mình mua bảo hiểm từ 5-25 mà. Dấu của Phòng tư pháp thì danh giá hơn dấu của công ty dịch thuật nhiều chứ. Mình nghe thấy mọi người ca thán về TLS HCM lắm, thấy bảo soi mói vậy là để bắt mua thêm dịch vụ bổ sung hồ sơ phải ko? Hôm mình nộp, cô bé TLS cũng soi hồ sơ kỹ lắm nhưng cư xử khá dễ chịu.

thế đúng rồi bạn bạn ơi, y như bạn nói luôn, đa số mn vì đã sắp xếp công việc để nộp hồ sơ nên ai cũng muốn giải quyết cho xong, nó bảo đi về đặt lịch hẹn lại thế là mọi người lỡ hết việc buộc phải vào mua dịch vụ cao cấp 725k/1 người, mà quá trời người bị luôn bạn ơi, mình tưởng có mình mình bị bắt bẻ, thấy mn bị bắt bẻ nhiều lí do trời ơi đất hỡi lắm, mình đây nha đăng kí dịch vụ cao cấp lúc mình trong phòng dịch vụ cao cấp thì cả 5 người đề bị bắt bẻ tùm lum hết á mà là dv cao cấp rồi con vậy đó, bị trả hồ sơ + bắt bổ sung hồ sơ quá trời, trong phòng mình k thấy ai nộp 1 lần mà đủ hồ sơ hết, đủ cái này thì nó soi tiếp cái khác soi kinh lắm cô kia được bạn mời qua chơi nó bắt bổ sung giấy tờ thuế gì gì á trước 4h chiều mà bên Pháp người ta đang ngủ sao fax ra được, bởi lần đầu tiên mình thấy có dấu mộc của phòng tư pháp mà nó bảo là thiếu phải có mộc sao y bản chính nữa mà phòng tư pháp đóng giáp lai tất cả các trang bản sao lẫn bản dịch luôn, mình muốn cạn lời, mà dịch công chứng tư pháp mắc hơn công ty dịch thuật nhiều mình dịch tư pháp 1 mặt thôi trăm mấy mình đem công ty dịch thuật 2 mặt có 80k

bạn cho mình hỏi vô duyên xíu sao bạn bị trượt vậy và bạn khắc phụ thế nào mà nộp lại thì đậu, cám ơn bạn trước nhé, mình cũng sợ rớt quá

Mình xin theo diện có thư mời nhưng do không tìm hiểu kĩ, giấy tờ không đầy đủ nên bị trượt. Mà cáu nỗi giấy tờ không đầy đủ nhưng đi nộp bên TLS họ vẫn nhận như thường, cũng chẳng bảo là cần bổ sung gì thêm.
Lần 2 thì mình xin visa du lịch tự túc thì ok b ạ

Cả nhà cho mình hỏi mình có kết quả rớt visa ngày 5/4. Mình nộp hồ sơ xin cứu xét tại pháp và việt nam ngày 9/4. Bạn mình ở pháp nhận dc thông báo xem xét và trả lời sau 2 tháng. Vậy giờ mình chờ hay tính cách khác ạ. Cách khác thì mình phải chuẩn bị từ bây giờ. Không chờ 2 tháng dc.
Theo mình nghĩ: họ đã nói đợi thì cứ đợi vài hôm xem sao. Mình ko biết cách khác của bạn là thế nào? Liệu có an toàn ko?

bạn ơi bạn xin ở HN hay HCM vậy bạn

Có ai apply visa Ý ở LSQ HCM giai đoạn này ko ạ ?

Mình nộp được 8 ngày rồi chưa thấy kết quả, sốt ruột quá vì cận ngày đi

Mình nộp lãnh sự Bỉ có thư mời bảo lãnh mà từ 3/4 đến giờ còn chưa có kết quả.
Tuần sau lễ hết mấy ngày rồi, cứ tưởng có kết quả sớm trước lễ, đậu rớt gì cũng đi chơi lễ mà đợi mãi chưa có passport về .
Đậu thì k nói làm gì, rớt mà chưa có pp về tay là coi như ở nhà luôn cái lễ dài :( :( :(
Có ai nộp Bỉ giống mình không??

Mình nộp lãnh sự Bỉ có thư mời bảo lãnh mà từ 3/4 đến giờ còn chưa có kết quả.
Tuần sau lễ hết mấy ngày rồi, cứ tưởng có kết quả sớm trước lễ, đậu rớt gì cũng đi chơi lễ mà đợi mãi chưa có passport về .
Đậu thì k nói làm gì, rớt mà chưa có pp về tay là coi như ở nhà luôn cái lễ dài :( :( :(
Có ai nộp Bỉ giống mình không??

Nộp Bỉ là xác định bạn nhé. Nếu pass thì không nói gì, còn rớt là nó đóng vô 1 cái mộc to tướng rằng bạn đã không đủ dk để xin vía Bỉ và thông báo FAIL vô hộ chiếu.

Nộp Bỉ là xác định bạn nhé. Nếu pass thì không nói gì, còn rớt là nó đóng vô 1 cái mộc to tướng rằng bạn đã không đủ dk để xin vía Bỉ và thông báo FAIL vô hộ chiếu.

Pháp mà fail cũng có dấu mộc đen to tướng mà bạn. Đâu chỉ riêng Bỉ nhỉ :-?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back