What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Pháp mà fail cũng có dấu mộc đen to tướng mà bạn. Đâu chỉ riêng Bỉ nhỉ :-?

Pháp, Đan Mạch, ... không đóng dấu bạn nhé. Chỉ kèm theo 1 lá thư từ chối thôi. Nhưng Bỉ thì cái dấu của nó sẽ làm cho bạn khó xin visa các nước khác.

Hi vọng, bạn sẽ pass. Good luck to you!

Pháp, Đan Mạch, ... không đóng dấu bạn nhé. Chỉ kèm theo 1 lá thư từ chối thôi. Nhưng Bỉ thì cái dấu của nó sẽ làm cho bạn khó xin visa các nước khác.

Hi vọng, bạn sẽ pass. Good luck to you!

Mình có bị đóng dấu từ chối bên Pháp đây bạn :p Nhưng là năm 2016. Bây giờ không đóng nữa hả bạn?

Việc đóng dấu bị từ chối visa vô Pp xưa rồi, bây giờ không cần thiết phải đóng dấu nữa vì bạn làm Pp mới thì mất dầu rồi.
Visa bị từ chối thì trong hệ thống schengen có tên, tuổi, quốc tịch....của người bị từ chối rồi.

Nộp Bỉ là xác định bạn nhé. Nếu pass thì không nói gì, còn rớt là nó đóng vô 1 cái mộc to tướng rằng bạn đã không đủ dk để xin vía Bỉ và thông báo FAIL vô hộ chiếu.

Rồi. Nghe bạn nói là thấy mất hào hứng đi chơi lễ luôn. Huhu!! K bít là có bị đóng dấu không chứ lúc xưa bị rớt Pháp thì k có dấu gì cả (2017)
Em chẳng còn thiết đậu-rớt luôn, chỉ mong nó trả pp lẹ còn đi chỗ khác. Còn bao nhiêu nơi cũng đẹp ko cần visa.
Không cho đi thì chịu, chứ rõ ràng mình đi du lịch thât, hồ sơ gồm gì yêu cầu có đó, người bảo lãnh mời cũng có địa vị tốt,background sạch sẽ, thu nhập mức cao, như vậy cũng không đáp ứng được họ thì thôi mình hết cách. Nhiều khi nghĩ, người đánh giá hồ sơ có khi cảm tính. Có ngừoi đi khắp các châu rồi còn rớt mà có người pp trắng có khi đậu ?????
Em nói ý kiến cá nhân thôi nhé ?

Việc đóng dấu bị từ chối visa vô Pp xưa rồi, bây giờ không cần thiết phải đóng dấu nữa vì bạn làm Pp mới thì mất dầu rồi.
Visa bị từ chối thì trong hệ thống schengen có tên, tuổi, quốc tịch....của người bị từ chối rồi.
Cám ơn b nhé :)

Em mới xin đc visa schengen trong 3 ngày làm việc (nộp thứ 3, thứ 6 có hộ chiếu+visa về tay). Làm tại tls Hà nội rất nhanh ạ. Cũng chẳng thêm đồng phụ phí nào cả.
Các bác cho em hỏi là nếu em xin visa của Pháp mà em bay thẳng đến Bỉ hay Đức thì người ta có cho em nhập cảnh ko ạ?

Em mới xin đc visa schengen trong 3 ngày làm việc (nộp thứ 3, thứ 6 có hộ chiếu+visa về tay). Làm tại tls Hà nội rất nhanh ạ. Cũng chẳng thêm đồng phụ phí nào cả.
Các bác cho em hỏi là nếu em xin visa của Pháp mà em bay thẳng đến Bỉ hay Đức thì người ta có cho em nhập cảnh ko ạ?

do ngoài HN số lượng hồ sơ ít hay sao á, mình thấy ai nộp ngoài ấy cũng nhanh 3-5 ngày là có kết quả visa Pháp. trong HCM số lượng hồ sơ nhiều, đặt có mỗi lịch hẹn mà cách cả tuần mới có giờ trống, xong lên nộp thì gần 2 tuần mới có kết quả, lâu khủng khiếp

Có bạn nào xin visa thứ 6/13 ở TLS Hà Nội nhận được visa chưa a? Mình vừa gõ xong câu hỏi thì nhận được thông báo là PP đã được gửi về TLS HN.

Mình hơi gấp nên chưa đọc hết topic của diễn đàn, post thẳng câu hỏi lên luôn. Mình cũng k rõ mình điền đơn trong trạng thái như thế nào nữa, mình xin visa Pháp, lịch hẹn 03/05/2018 nộp hs, giờ mới phát hiện ra là mình điền thiếu thông tin trong form, mình kiếm không ra nút hủy để điền lại hồ sơ, có bạn nào có cách nào không, chỉ giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back