What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mình hơi gấp nên chưa đọc hết topic của diễn đàn, post thẳng câu hỏi lên luôn. Mình cũng k rõ mình điền đơn trong trạng thái như thế nào nữa, mình xin visa Pháp, lịch hẹn 03/05/2018 nộp hs, giờ mới phát hiện ra là mình điền thiếu thông tin trong form, mình kiếm không ra nút hủy để điền lại hồ sơ, có bạn nào có cách nào không, chỉ giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều!

Không sao. bạn cứ gọi (024) 39392662. TLS sẽ hướng dẫn bạn. Và sẽ cập nhật thông tin vô cho bạn. Chúc bạn may mắn.

@khanhkhoa: cảm ơn bạn nhiều, mình gọi được TLS rồi, bên đó nói đến ngày sẽ điền thêm thông tin bằng tay, không sao, k fai điền lại hs hay hủy hs gì hết. Post lên để bạn nào giống mình thì đỡ hồi hộp.

Em vừa nhận PP xong, mở bì thư ra thấy một tờ giấy thông báo, tờ thu lệ phí và PP. Em nhanh tay lật các trang xem có visa không mà lật hoài không thấy, nghĩ chắc trượt rồi. Cầm tớ giấy thông báo đọc thì chỉ là những ghi chú thông thường chứ không phải thông báo trượt. Em lại mở cuốn PP ra xem lại thì hóa ra họ dán vào trang 24 (đây là cuốn PP em mới làm lại, trong đầu cứ nghĩ họ sẽ dán vào đầu cuốn).

Kết quả: em xin đi có 5 ngày, single entry nhưng không ngờ họ cho 1 năm Multi.

Họ cho 1 năm multi , với số ngày được ở là bao nhiêu b ?

Của mình dược tối đa 90 ngày cho một chu kỳ 180 ngày. Trong mục remark Visa của mình có ghi "Court Sejour Circulation", mình xem qua thì điều được biết visa loại này có thể renew trước khi hết hạn 3 tháng. Va hồ sơ xin visa cũng sẽ không cần booking vé máy bay, tàu, khách sạn hay copies của các visa trước đây.

Last edited:
Em vừa nhận PP xong, mở bì thư ra thấy một tờ giấy thông báo, tờ thu lệ phí và PP. Em nhanh tay lật các trang xem có visa không mà lật hoài không thấy, nghĩ chắc trượt rồi. Cầm tớ giấy thông báo đọc thì chỉ là những ghi chú thông thường chứ không phải thông báo trượt. Em lại mở cuốn PP ra xem lại thì hóa ra họ dán vào trang 24 (đây là cuốn PP em mới làm lại, trong đầu cứ nghĩ họ sẽ dán vào đầu cuốn).

Kết quả: em xin đi có 5 ngày, single entry nhưng không ngờ họ cho 1 năm Multi.

Bạn làm sao được 1 năm hay vậy, có thể chia sẻ được không?

Bạn làm sao được 1 năm hay vậy, có thể chia sẻ được không?

Thường thì để được cấp vía Pháp 1 năm Mult, thì trong quá khứ bạn đã đến Pháp ít nhất 1 lần và bạn đang sở hữu 1 trong những visa giá trị như (Mỹ, Canada, ...) còn hiệu lực.

Mình đã đến Pháp 1 lần, đến UK 1 lần, đi HongKong, Thailand, Đài Loan, Cambodia, đang sở hữu visa UK có hiệu lực. Được quyền hy vọng k nhỉ :H

Mình đã đến Pháp 1 lần, đến UK 1 lần, đi HongKong, Thailand, Đài Loan, Cambodia, đang sở hữu visa UK có hiệu lực. Được quyền hy vọng k nhỉ :H

Thực tế thì đây là lần đầu mình đến Pháp, hộ chiếu mới cấp loại, cuốn cũ thì toàn visa hết hạn nhưng nhiều stamps. Hồ sơ mình chuẩn bị cũng đơn giản theo như hướng dẫn của TLS. Một số lưu ý:
1. Các giấy tờ photo như hộ chiếu, visa trước đấy, sổ hộ khẩu, sổ tiết kiệm...chỉ cần mang theo bản gốc khi đến TLS các bạn ấy sẽ đóng dấu xác nhận vào bản photo. Không cần thiết phải đi công chứng.

2. Sau khi điền xong đơn xin visa trên TLS Website bạn có thể bổ sung thêm thông tin sau khi in ra (Mình điền hết thông tin lúc in ra thấy một số mục bị thiếu nền điền lại vào một form khác tải từ ĐSQ)

3. Thường đi xin visa mình toàn tự dịch các văn bản nộp kèm theo bản photo chứ chưa ra dịch thuật công chứng khi nào. Thực tình thì cái dấu củ khoai của các văn phòng dịch thuật công chứng chắc cũng không có ý nghĩa gì với ĐSQ.

Cho e hỏi có trường hợp trả kết quả trễ hơn cả ngày xin đi không ah?
Ví dụ e xin đi 3/5, e submit hôm 3/4 , đến giờ chưa trả kết quả.
Vì trong tuần này là lễ, ngày làm việc chỉ còn hôm nay, t5 và t6 này, sau đó lễ tới 2/5,có khả năng nó trả kq ngày 2/5 hoặc trễ hơn 3/5 luôn ko?
Xin cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back