What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Hồ sơ như bạn chẳng có gì mà ko thuyết phục cả. hihi

Bạn nói như vậy, chắc có lẽ LSQ họ không hiểu được từ thuyết phục rồi.

Bạn cứ viết thư cứu xét. Đó vẫn là lựa chọn cuối cùng của những hs bị fail. Tuy nhiên, như mình đã nói. Viết thì cứ viết nhưng chắc chắn sẽ chỉ nhận được một email tự động trả lời.

Nhưng nếu bạn đã làm việc với dịch vụ, thì cũng nên để dịch vụ của bạn có chút trách nhiệm "còn lại" để vặn óc viết cho bạn 1 lá thư cho đáng đồng tiền bát gạo vậy.

cho e hỏi 1 chút ạ. Hôm nay e có nhận kết quả xin visa đi pháp thì e bị trượt với lí do các thông tin đã cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy:(( bây h e nên nộp đơn khiếu nại hay nộp lại hồ sơ mới ạ. E là sinh viên năm 2 trg đại học ngoại ngữ. Vì phần lớn bạn c3 e đang du học đức nên e muốn hè này sang chơi vs các b và cũng du lịch luôn ạ. E nộp visa pháp vì đức k cấp visa du lịch nữa ạ.
Hồ sơ e gồm:
- vé máy bay e book ở vnam airline khứ hồi
- lịch trình chuyến đi có ghi rõ nơi ở và phương tiện đi lại. E để lịch trình đi 5 thành phố của pháp và đi ý ạ
- booking khách sạn , e đặt ở booking.com , booking của e vẫn chưa bị huỷ trong tgian làm visa ạ
- bảo hiểm du lịch e mua của liberty
- giấy chứng nhận sinh viên
- stk 200tr
- cover letter e có ghi là do anh trai đã từng đi du học ở pháp và kể về nc pháp nên e rất thích và yêu nc pháp nên đã ấp ủ tích góp đi pháp du lịch hè này, và e cx ghi e muốn đi học thạc sĩ ở pháp trogn tương lai nên muốn qua chuyến đi này tìm hiểu thêm về ctrinh học ở đây ạ
:(( e kb mình bị sai ở chỗ nào và bh phải sửa tnao để nộp lại ạ. Vì e muốn 28/6 này đi luôn nên cx khá gấp ạ

đã có đơn xin nghỉ học chưa? Ko có thì cũng bị từ chối đấy

bạn nói như vậy, chắc có lẽ lsq họ không hiểu được từ thuyết phục rồi.

Bạn cứ viết thư cứu xét. đó vẫn là lựa chọn cuối cùng của những hs bị fail. Tuy nhiên, như mình đã nói. Viết thì cứ viết nhưng chắc chắn sẽ chỉ nhận được một email tự động trả lời.

Nhưng nếu bạn đã làm việc với dịch vụ, thì cũng nên để dịch vụ của bạn có chút trách nhiệm "còn lại" để vặn óc viết cho bạn 1 lá thư cho đáng đồng tiền bát gạo vậy.

bạn ơi, mong bạn đừng nhìn vấn đề thiển cẩn như vậy. Mình ko hề nói lsq ko hiểu từ thuyết phục nha, đó là cái bạn nói.
Hồ sơ bị sai thì làm lại và bổ sung thôi có gì đâu mà quan trọng. Mình nộp đơn lên lãnh sự khi bị từ chối mình có quyền làm đơn cứu xét, và chẳng tội gì lại không thực hiện "quyền" đó chỉ vì ai đó nói hồ sơ mình thiếu thuyết phục a?

Mình qua dịch vụ theo cách của mình, và họ giúp mình theo cách của họ nên sẽ chẳng có 1 lá thư "đáng đồng tiền bát gạo" như trong trường hợp bạn nói đâu. Hihi, nói vậy thôi, chắc gì bạn đã hiểu.

Thân,

cùng hoàn cảnh, mình cũng bị từ chối mục số 8. Tuy nhiên mình nghĩ bạn nên viết đơn cứu xét đi. Có gì email trao đổi nhé. Có lẽ là do tờ khai khai chưa đúng cách đấy. Mình cũng phải nhờ dịch vụ xem lại hồ sơ và nộp đơn cứu xét, tự tin lên. Hồ sơ như bạn chẳng có gì mà ko thuyết phục cả. hihi

B làm ở dịch vụ nào ạ:( vì bh nhiều dịch vụ nên mình cx kb nơi nào tin tưởng. b có mẫu đơn cứu xét k ạ gửi mail mình với: [email protected] cảm ơn b nhiều ạ

B làm ở dịch vụ nào ạ:( vì bh nhiều dịch vụ nên mình cx kb nơi nào tin tưởng. b có mẫu đơn cứu xét k ạ gửi mail mình với: [email protected] cảm ơn b nhiều ạ

mình quen bên công ty này chuyên là visa nên nhờ họ xem lại hồ sơ hộ chứ ko làm dịch vụ bạn ạ. bạn dùng facebook ko? trao đổi qua facebook cho nhanh

b cho mình facebook mình add b ạ. Vì mình nghĩ hè nghỉ và mình cũng ghi trong cover letter là đợt hè đc nghỉ nên mình qđịnh đi du lịch pháp chơi nên mình k nghĩ phải xin đơn nghỉ học:(

mn ơi mn cho mình hỏi có thể gọi đt lên TLS để hỏi người ta cách lấy pp về sớm nếu chưa có kết quả k, mình nộp hôm 16/4 ở TLS SG lẽ ra cũng k gấp gáp gì mà do đợt này trùng ngày nghỉ lễ nhiều quá, mai mà k có kểt quả là lại dính tiếp lễ sang tuần sau là 2/5 mới làm việc lại, 9/5 mình phải đi Nhật mà bên ngân hàng chỉ cho đổi tiền trước 2 ngày khởi hành vậy là 7/5 mình phải đi đổi tiền (mình muốn đổi sớm để 8/5 mình xoay sở kịp) vậy mình phải có pp về trước đó chỉ còn các ngày 3/5 và 4/5 vậy các bạn cho mình hỏi mình gọi đt xin pp lúc nào là hộp lý T.T mình tính 2/5 gọi hỏi được k nhỉ

b cho mình facebook mình add b ạ. Vì mình nghĩ hè nghỉ và mình cũng ghi trong cover letter là đợt hè đc nghỉ nên mình qđịnh đi du lịch pháp chơi nên mình k nghĩ phải xin đơn nghỉ học:(

Em nên có giấy xác nhận sinh viên của trường nhé, cover letter ko thể thay đc cho giấy xác nhận này. Với cả cover letter nếu em viết sến súa quá cũng ko ăn điểm đc đâu em nhé :)

6. Yêu cầu của Tổng Lãnh Sự Quán Pháp tại TP. Hồ Chí Minh
Hồ sơ xin thị thực của quý khách đã được xử lý xong và đang được gửi tới TLScontact.

7. Hộ chiếu trả về TLScontact từ Tổng Lãnh Sự Quán Pháp tại TP. Hồ Chí Minh
8. Hộ chiếu trả lại cho đương đơn

Mọi người ơi đơn của e xong mục số 6 rồi đang chuyển về TLS, mn có biết từ lúc này đến lúc mình có thể nhận lại pp k biết mất bao lâu nhỉ, mà cái này mình đâu biết đậu rớt phải k mn, chỉ khi nào lên nhận pp mở ra xem mới biết đúng không

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back