What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người giúp thông tin này với nhé.

Mình dự định xin VISA qua lsq của Hà Lan, nhưng lịch nhận hs của Hà Lan lại quá cận ngày đi, nên chắc phải xin qua lsq của Pháp.

Để cho chắc ăn, thì định làm 2 hồ sơ: nộp Pháp trước, nếu fail thì nộp thêm 1 bộ bên Hà Lan.
Mình muốn hỏi là làm vậy có khả thi không? Hệ thống VISA này nó có link với nhau không?

Thanks các bạn rất nhiều.

Mọi người giúp thông tin này với nhé.

Mình dự định xin VISA qua lsq của Hà Lan, nhưng lịch nhận hs của Hà Lan lại quá cận ngày đi, nên chắc phải xin qua lsq của Pháp.

Để cho chắc ăn, thì định làm 2 hồ sơ: nộp Pháp trước, nếu fail thì nộp thêm 1 bộ bên Hà Lan.
Mình muốn hỏi là làm vậy có khả thi không? Hệ thống VISA này nó có link với nhau không?

Thanks các bạn rất nhiều.

Theo các topic các bác đi trước thảo luận, họ có thông tin hết đó, nên bạn chuẩn bị thật cẩn thận để xin 1 lần thôi.

Schengen visa là một hệ thống , trước khi cấp visa cho một người nào họ kiểm tra trong hệ thống có vấn đề gì không mới quyết định.
Các form của mổi quốc gia đều giống nhau, và có câu hỏi người xin visa trước đây đã được cấp visa chưa ?

Mọi người cho mình hỏi, mình đã có visa Schengen Pháp, định vào Pháp và out ở Maroc rồi mới về VN ( visa Maroc m cbi xin ) thì ko out từ châu Âu về VN như vậy, liệu có có làm sao hoặc ảnh hưởng tới việc xin visa Schengen lần sau ko ạ? M cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi, mình đã có visa Schengen Pháp, định vào Pháp và out ở Maroc rồi mới về VN ( visa Maroc m cbi xin ) thì ko out từ châu Âu về VN như vậy, liệu có có làm sao hoặc ảnh hưởng tới việc xin visa Schengen lần sau ko ạ? M cảm ơn

@Ariell: Mình nghĩ kiểu gì bạn chả phải out khỏi châu âu thì mới vào Morroco chứ. Nói chung chả ảnh hưởng gì đâu

Bạn sang Maroc là ra khỏi Châu Âu rồi, muốn đi đâu thì đi chứ có ai bắt từ Châu Âu phải bay về VN rồi mới sang maroc ?

Dear ace,

Mình có nghe nói dạo này xin VISA khối Schengen buộc phải apply cho nước mình đến đầu tiên.
Và trong VISA có ghi luôn 1st Entry là nước nào.

Vì là mình định xin VISA ở Pháp, nhưng bay tới Hà Lan chơi trước, mà nghe tin này thì hơi hoảng.
Bạn nào có thông tin này giúp với ạ.

Thanks a lot.

Last edited:
Dear ace,

Mình có nghe nói dạo này xin VISA khối Schengen buộc phải apply cho nước mình đến đầu tiên.

Vì là mình định xin VISA ở Pháp, nhưng bay tới Hà Lan chơi trước, mà nghe tin này thì hơi hoảng.

Thanks a lot.
Dung mot phan thoi
Do la mot trong Nhung dieu kien de ho cap visa, ban doc ky se thay Nhung dieu kien de duoc cap visa.
Mac du co visa sz do Phap cap, ban muon den phi truong cua nuoc khac Cung duoc, Nhung chuan bi tinh than, giay to khi checking ticket Việt Nam!

Dear ace,

Thanks a lot.

Mình thì ngược lại, muốn qua Pháp trước nhưng thấy đặt lịch ngại quá nên xin qua Hà Lan thôi, mai mình cũng apply Hà Lan, mình ở Hà Nội nên không phải đặt lịch.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,099
Latest member
long99999l
Back