What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

các bác cho mình hỏi, thời điểm hiện tại, khi nộp hồ sơ xin visa Pháp, thì mình PHẢI nộp qua TLScontact, hay có thể chọn TLScontact hoặc LSQ Pháp (mình ở HCM)

các bác cho mình hỏi, thời điểm hiện tại, khi nộp hồ sơ xin visa Pháp, thì mình PHẢI nộp qua TLScontact, hay có thể chọn TLScontact hoặc LSQ Pháp (mình ở HCM)
Chỉ được nộp hồ sơ đúng nơi quy đinh của LSQ hay DSQ, bạn không có quyền chon nơi nộp hồ sơ xin visa

Chỉ được nộp hồ sơ đúng nơi quy đinh của LSQ hay DSQ, bạn không có quyền chon nơi nộp hồ sơ xin visa
chẳng qua là vậy, mình có đọc trên web site
https://fr.tlscontact.com/vn/SGN/page.php?pid=procedurephía dưới cùng có ghi

Lưu ý: Nộp hồ sơ xin thị thực tại trung tâm TLScontact không phải là bắt buộc. Hồ sơ xin thị thực có thể nộp trực tiếp tại Đại sứ quán Pháp tại Hà Nội và Tổng Lãnh sự quán Pháp tại thành phố Hồ Chí Minh. Việc đặt lịch hẹn với cơ quan lãnh sự Pháp cần được thực hiện qua tổng đài tiếp nhận cuộc gọi của TLScontact qua số: +84 (0) 24 3939 2662.

mà chổ mình làm thì gần Tỗng LSQ Pháp, nên muốn nộp ở đó cho nó thuận tiện, như vậy thì có được hay không? hay BẮT BUỘC phải nộp qua TLScontact

Đó là chuyện "hồi xửa , hồi xưa ....."
Bạn bị bắt buột phải nộp qua TLScontact, nhân vien TLS contact kiểm tra hồ sơ của bạn đầy đủ chưa, và chụp hình , lấy dấu vân tay của bạn, và bạn đóng tiền để nuôi họ nữa. :unsure:

Các bạn cho mình hỏi với ạh:
Mình từng có vía du lịch pháp năm ngoái, năm nay mình muốn xin sang Hà lan mình không biết nếu không có sổ tiết kiệm như lần nộp đầu thì có ảnh hưởng gì không ạh ? :(

Có bác nào 1 tuần bị từ chối visa schengen 2 lần giống e chưa. Thứ 2 bị Hà Lan từ chối thứ 3 lên Pháp nộp thứ 6 bị từ chối tiếp :(
Ko biết có dịch vụ nào nhận xin visa châu âu du lịch nhiều lần hạn vài năm ko ạ ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back