What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

schengen visa là một hệ thống cấp visa của EU, Trước khi visa được cấp ,các nước kiểm tra người xin visa có bi từ chối lần nào chưa.
Đáng lẽ bạn nên nộp lại đơn xin visa ỡ Hà lan và thêm thư giải thích về muc đích đi EU của bạn. Bạn bị từ chối 2 lần liên tiếp thì sẽ khó được chấp thuận visa, nên để vài năm nữa rồi tính tiếp ?

Có bác nào 1 tuần bị từ chối visa schengen 2 lần giống e chưa. Thứ 2 bị Hà Lan từ chối thứ 3 lên Pháp nộp thứ 6 bị từ chối tiếp :(
Ko biết có dịch vụ nào nhận xin visa châu âu du lịch nhiều lần hạn vài năm ko ạ ?
Chia buồn cùng bạn. Nhưng liệu có phải do bạn chủ quan khi làm hồ sơ không? Vì mình nhớ không nhầm thì bạn có lịch sử du lịch rất tốt mà.

Chào các bạn,

Hôm nay mình vừa nộp hồ sơ đi Pháp ở TLS contact. Lúc nộp phí xong mình mới để ý trong tờ checklist danh mục hồ sơ chị nhân viên lại ghi mình thiếu bằng chứng tài chính. Mình có hỏi lại thì chị ấy nói là thiếu payslip, trong khi mình có đầy đủ số tiết kiệm, hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép, sao kê tài khoản ngân hàng lương 3 tháng gần nhất đã highlight (mình nghĩ cái này đủ thay thế payslip rồi).
Các bạn cho mình hỏi payslip có phải là hồ sơ bắt buộc không? Tại vì mình xin visa những quốc gia khác thì sao kê tài khoản lương là OK rồi.

Thanks.

Bay Gio nhieu Cty khong co phat payslip nua, vi da tra luong qua ngan hang roi. Khong sao dau ban dung lo
Cảm ơn bạn.

Mình cũng thấy lạ về việc này, chị thu hồ sơ cũng không nói năng hay hỏi han gì, check xong in ra tờ giấy cho mình ký xác nhận thôi.

Mình check trên website của TLS thì thấy tình trạng này: "Hồ sơ của quý khách được bắt đầu xử lý vào today at 14:27. Trong đó có một số giấy tờ còn thiếu hoặc chưa đúng theo yêu cầu hồ sơ".

Chắc khi chuyển đến Đại sứ quán nếu thiếu họ sẽ yêu cầu bổ sung bạn nhỉ?

Có bạn nào xin Visa Áo chưa cho mình hỏi chút.
  • Nhất thiết phải qua VFS hay sao? Nếu có cho mình xin link và địa chỉ chính thức của VFS tpHCM. Lên mạng thấy nhiều trung tâm cũng nhận là VFS mà địa chỉ khác nhau ko biết sao. ( có phải cái này không: http://www.vfsglobal.com/austria/vietnam/after-submission.html ) mà tại sao nhiều mục click vào không hoạt đông, VD Tải mẫu đơn?)
  • Hoặc cho mình link Lãnh sự quán tp HCM để mình xem hướng dẫn xin Visa Áo, để có link và địa chỉ chính thức của Công ty được LSQ Áo ủy quyền tiếp nhận hồ sơ.

Last edited:
Cảm ơn bạn.

Mình cũng thấy lạ về việc này, chị thu hồ sơ cũng không nói năng hay hỏi han gì, check xong in ra tờ giấy cho mình ký xác nhận thôi.

Mình check trên website của TLS thì thấy tình trạng này: "Hồ sơ của quý khách được bắt đầu xử lý vào today at 14:27. Trong đó có một số giấy tờ còn thiếu hoặc chưa đúng theo yêu cầu hồ sơ".

Chắc khi chuyển đến Đại sứ quán nếu thiếu họ sẽ yêu cầu bổ sung bạn nhỉ?
Can thiet se goi de ban bo sung,
minh xin visa khong co cai nay co sao dau, vi payslip dau co dong dau Cty chi to giay nho xiu in ra phat cho Nguoi lao dong thoi ma

Xin chào mọi người. Em vừa nộp hso schegen ạ. Đang hoang mang lắm. Nhờ mng xét hso em với:
Em có hđld
Đơn xin nghỉ phép
Chứng nhận mức lương 3 tháng ( tiền mặt)
Sao kê 3 tháng ngân hàng
Stk 200tr
Và booking ks, lichh trình và vé máy bay.
Sổ hộ khẩu, khai sinh.
Em h

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back