What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Nhà mình ơi cho em hỏi có bác nào đã xin visa cho phụ huynh (>50t) nhưng không có giấy tờ liên quan đến cv chỉ có stk và thư mời mà đậu visa k ạ???
p/s: nếu có 2 con đều đang đi du học ở Pháp thì có cần trình bày với ĐSQ k ạ??? Vì em thấy form mới không thấy bắt phải khai người thân có ai đang ở EU k như form cũ :(

Em cám ơn các bác nhiều ạ!
mình xin được. Chỉ cần thẻ hưu, sổ tk. còn các giấy tờ khác thì bạn cứ nộp như bình thường. Nếu có con đang học ở Pháp thì cứ ghi là đi thăm con cũng được

Mình đã nộp hồ sơ xin visa qua ĐSQ Pháp vào 19/7. Ngày 22/7 ĐSQ đã nhận hồ sơ từ TLS mà đến giờ vẫn chưa có kết quả. Mình từng đi Hàn, Nhật và vài nước ĐNA. Có bạn nào nộp đợt này giống mình không?

Thời gian trả kết quả dựa theo ngày đi trong lịch trình của bạn đấy. Nếu còn lâu bạn mới đi thì từ từ họ mới trả kết quả.

Mình thấy nhiều bạn vẫn xin visa ok còn nhiều bạn vẫn trượt. Nhưng nói chung mình thấy xin visa Schengen cứ hên xui kiểu gì ấy. Kiểu gặp người khó; người dễ. Có người điều kiện cũng bình thường, kiểu chạ đi các nước phát triển mấy mà cũngđỗ, có người lại đi rồi,đi nhiều mà vẫn trượt dù tình hình tài chính với công việc của họ rất ổn :v. Mình nộp TLS vào dịp tháng 4 vừa rồi thì 1 tuần sau là có kết quả còn 1 chị bạn mình điều kiện tài chính, lịch sử du lịch chẳng khác gì mình và công việc lương cao hơn mình, nộp sau mình 1 tuần thôi phải chờ 5 tuần người ta mới xét duyệt cho. Mình là nữ, dưới 30, độc thân và ko có nhiều tiền lắm :), toàn bộ mình có là kinh nghiệm du lịch khoảng hơn 10 nước và lịch trình chi tiết đến cả mức chi phí. mình share kinh nghiệm ở đây cho mọi người nè: https://dithoii.com/xin-visa-schengen/

Đôi khi không có nhiều tiền lại là thế mạnh nha bạn ơi, tiền đủ để đi du lịch thôi, lương thấp tài khoản ít cũng được. Lương cao tài khoản nhiều lại nảy sinh khả năng ở lại cao hơn.

Mình đang muốn dùng dịch vụ hỗ trợ của VFS để làm visa Đức, các bạn nào đã dùng qua VFS rồi cho mình chút xíu nhận xét với. Mình xin cảm ơn

Mình đang muốn dùng dịch vụ hỗ trợ của VFS để làm visa Đức, các bạn nào đã dùng qua VFS rồi cho mình chút xíu nhận xét với. Mình xin cảm ơn
Bạn chuẩn bị hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu, nhất là hình ảnh mới chụp là được.
Dịch vụ Hỗ trợ VFS không giúp ích cho bạn có được visa đâu , chỉ tốn thêm tiền (n)

Đôi khi không có nhiều tiền lại là thế mạnh nha bạn ơi, tiền đủ để đi du lịch thôi, lương thấp tài khoản ít cũng được. Lương cao tài khoản nhiều lại nảy sinh khả năng ở lại cao hơn.
:v nghe nó cứ hơi ngược ngược. THật ra mình nghĩ mọi thứ đều có logic. nếu bạn lương cao và bạn có nhiều tiền thì cũng hợp lý. Quan trọng là đừng vô lý kiểu lương ba cọc ba đồng nhưng tài khoản mấy tỉ. Kiểu đấy mới dễ gây ra nghi ngờ.

Chào mọi người
Hiện em chuẩn bị xin Visa Schengen Business Germany
Trước đó em có Visa Schengen Business Italy
Trong thư mời của hãng chỉ cho lịch trình tháng 10/2019
Em khai hồ sơ online là xin Multiple liệu có khả thi không ạ ?
Có phải làm giải trình nếu họ ko cấp Multiple thì chuyển sang Single ko ạ ?
Em có 2 Visa Japan Single, 1 Visa HQ 5 năm, 1 Visa Hongkong, 1 Visa China Mainland
Ngoài ra từng đi Malaysia, Thailand, Taiwan, Philippines, Laos và Cambodia

:v nghe nó cứ hơi ngược ngược. THật ra mình nghĩ mọi thứ đều có logic. nếu bạn lương cao và bạn có nhiều tiền thì cũng hợp lý. Quan trọng là đừng vô lý kiểu lương ba cọc ba đồng nhưng tài khoản mấy tỉ. Kiểu đấy mới dễ gây ra nghi ngờ.

Mình thấy qua vài trường hợp thực tế rồi nên mới bảo như thế thôi bạn ơi.
Cùng nộp hồ sơ lương vài chục triệu sổ tiết kiệm tiền tỷ rớt nha, lương mười mấy triệu tài khoản 100t đậu đó.
Mà gặp hẳn vài hồ sơ như thế luôn nên chẳng biết đâu mà lần đâu. Tuy nhiên visa châu Âu đậu rớt vẫn mang tính hợp lý hơn visa Nhật.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,432
190,079
Latest member
Quynh258
Back