What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

:v nghe nó cứ hơi ngược ngược. THật ra mình nghĩ mọi thứ đều có logic. nếu bạn lương cao và bạn có nhiều tiền thì cũng hợp lý. Quan trọng là đừng vô lý kiểu lương ba cọc ba đồng nhưng tài khoản mấy tỉ. Kiểu đấy mới dễ gây ra nghi ngờ.
Ban dung nghi o VN lam luong cao, co nhieu tien trong bank, khi di du lich thi khong tim cach o lai. Minh da tung gap canh 2 vo chong co nghe nghiep la Bac si, khi dat chan den noi thi sang ngay hom sau da mat tich, sau nay moi biet ho da xin o lai, khong ve VN nua ( hanh ly mang theo khong co gi quy gia chi vai bo quan ao cu )

Xin chào mọi người, mình là nam 30 tuổi, mình đang tính đi du lịch TBN nhưng hộ chiếu chỉ có 1 lần đi Thái Lan cách đây 3 năm rồi. Hồ sơ thì cũng khá yếu: lương nhân viên kinh doanh chỉ 10tr, và nhất là công ty nhỏ, chỉ trả lương tiền mặt. Tức hồ sơ mình chứng minh thu nhập chỉ có hợp đồng, bảng lương, không có sổ đỏ, ô tô gì hết. Trường hợp của mình liệu xin có khả năng đậu k?

:v nghe nó cứ hơi ngược ngược. THật ra mình nghĩ mọi thứ đều có logic. nếu bạn lương cao và bạn có nhiều tiền thì cũng hợp lý. Quan trọng là đừng vô lý kiểu lương ba cọc ba đồng nhưng tài khoản mấy tỉ. Kiểu đấy mới dễ gây ra nghi ngờ.
Mình thấy qua vài trường hợp thực tế rồi nên mới bảo như thế thôi bạn ơi.
Cùng nộp hồ sơ lương vài chục triệu sổ tiết kiệm tiền tỷ rớt nha, lương mười mấy triệu tài khoản 100t đậu đó.
Mà gặp hẳn vài hồ sơ như thế luôn nên chẳng biết đâu mà lần đâu. Tuy nhiên visa châu Âu đậu rớt vẫn mang tính hợp lý hơn visa Nhật.
Yếu tố lương và tktk chỉ là 1 phần thôi, còn kết hợp nhiều yếu tố khác như gia đình, giới tính, lứa tuổi, vị trí công việc tư nhân/ nhà nước, nghề nghiệp, học vấn, lịch sử đi lại v.v...--> tất cả đều nằm trong 1 logic (hoặc phi logic) chung nhằm dẫn đến kết luận về độ trung thực và "Khả năng trốn ở lại cao/thấp"!

mình xin được. Chỉ cần thẻ hưu, sổ tk. còn các giấy tờ khác thì bạn cứ nộp như bình thường. Nếu có con đang học ở Pháp thì cứ ghi là đi thăm con cũng được
Cám ơn bạn nha. Mình đã thêm chứng minh mình và em gái đang học ở Pháp nên mẹ mình đã có visa sau 2 ngày xin!

Yếu tố lương và tktk chỉ là 1 phần thôi, còn kết hợp nhiều yếu tố khác như gia đình, giới tính, lứa tuổi, vị trí công việc tư nhân/ nhà nước, nghề nghiệp, học vấn, lịch sử đi lại v.v...--> tất cả đều nằm trong 1 logic (hoặc phi logic) chung nhằm dẫn đến kết luận về độ trung thực và "Khả năng trốn ở lại cao/thấp"!
mình đồng ý với bạn. Mình ko thể căn cứ vào mỗi phần công việc để đánh giá việc trượt hay đỗ. Nói chung hồ sơ cần hợp lí, trong hoàn cảnh mỗi người. Mình thấy nhiều trường hợp cứ hên xui kiểu gì đó nên ko dám phỏng đoán về tiêu chí của DSQ. Nhưng ít ra thì trượt visa Schengen thì vẫn có lí do chứ các nước khác là ko có lí do luôn.

Xin chào mọi người, mình là nam 30 tuổi, mình đang tính đi du lịch TBN nhưng hộ chiếu chỉ có 1 lần đi Thái Lan cách đây 3 năm rồi. Hồ sơ thì cũng khá yếu: lương nhân viên kinh doanh chỉ 10tr, và nhất là công ty nhỏ, chỉ trả lương tiền mặt. Tức hồ sơ mình chứng minh thu nhập chỉ có hợp đồng, bảng lương, không có sổ đỏ, ô tô gì hết. Trường hợp của mình liệu xin có khả năng đậu k?
Mình hỏi mấy bên dịch vụ đều nói khả năng đậu visa k cao. Giờ phải đi mấy nước Nhật Hàn trước làm đẹp hồ sơ. Đến đi chơi cũng khó khăn :)

Xin chao moi người, cho mình hỏi thăm có ban nào đã đi châu âu một lần trong năm sau đó 2-3 tháng sau xin visa lần đi tiếp được k a?
Cụ thể trường hợp của mình đi eu thang 5/2019 18 ngày giờ mình muốn xin visa lần 2 để đi mùa thu có được không a? vi mình so85 LSQ họ nghĩ mình không có việc làm nên đi qua đó nhiều lần. VISa lần đầu là single a.
Vời lại lần hai mình muốn ra Ha Noi xin visa de hy vong duoc cấp hạn visa dài hơn. Có khả thi k a?
Cám ơn sự giúp đỡ của mn.

Xin chao moi người, cho mình hỏi thăm có ban nào đã đi châu âu một lần trong năm sau đó 2-3 tháng sau xin visa lần đi tiếp được k a?
Cụ thể trường hợp của mình đi eu thang 5/2019 18 ngày giờ mình muốn xin visa lần 2 để đi mùa thu có được không a? vi mình so85 LSQ họ nghĩ mình không có việc làm nên đi qua đó nhiều lần. VISa lần đầu là single a.
Vời lại lần hai mình muốn ra Ha Noi xin visa de hy vong duoc cấp hạn visa dài hơn. Có khả thi k a?
Mình xin liền 2 lần cách nhau 4 tháng vẫn oki b nhé!

Được bạn nha, mình xin visa đi TBN tháng 5, rồi xin visa đi Pháp tháng 7.
Chỉ có Pháp và Hà Lan là cấp visa single/multi 30-45 ngày (thời hạn ở 30 ngày) thôi. TBN đếm từng ngày trong lịch trình cấp đúng như vậy.
Bạn muốn đi dài hơi thì phải có lịch trình thật hợp lý kèm thêm thư giải thích.

Mọi người ơi, thời gian tới mình dự định xin visa Pháp và du lịch một số nước thuộc Schengen. Mọi người cho mình xin file mẫu lịch trình tham khảo với ạ vì mình chưa có kinh nghiệm lắm. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back