What's new

KUCHING tháng 7/2018

Mình sẽ tới Kuching vào cuối tháng 6 này. Mình ở đó 1 tuần đến 6/7. Mình đi 1 mình, qua thăm bạn, sau đó sẽ đi khám phá quanh Sarawak 1 mình. Nếu có ai cũng đi Kuching hoặc đang ở Kuching có thể đi cùng mình thì tốt. Đây là lần đầu mình tới Kuching nên hoàn toàn ko biết nên đi đâu, chỉ tham khảo trên mạng đúng 1 điểm cách Kuching 40km là biển Daima. Vì vậy mình cần bạn đồng hành, nếu có kinh nghiệm phượt ở Sarawak thì càng tốt... hi hi! Sau đó mình sẽ bay lại Sài gòn và đi xuyên việt ra Bắc cũng 1 mình = xe máy từ ngày 08/7 đến 20/7. Dự định đi từ SG- Bảo Lộc - Đà Lạt - Ban Mê - Gia lai- Kontum - Tam Kỳ- Hội An - Đà Nẵng- Huế - Quảng Bình - Hà Tĩnh - Thanh Hóa - Hn.
email: [email protected], Nam, 38 tuổi (beer):help

mình đi máy bay, transit ở Kuala, mình nghe nói vào bang Sarawak cần làm visa có đúng ko? đi có 7 ngày, alo cho lãnh sự quán malay ở Hn mà chưa thấy họ trả lời, sang tuần mình phải lên trực tiếp hỏi cho chắc

mình đi máy bay, transit ở Kuala, mình nghe nói vào bang Sarawak cần làm visa có đúng ko? đi có 7 ngày, alo cho lãnh sự quán malay ở Hn mà chưa thấy họ trả lời, sang tuần mình phải lên trực tiếp hỏi cho chắc

Cậu hỏi chi tiết đi rồi cho mình thông tin với nhé, tks

Mình vừa lên đại sứ quán malay chiều qua, họ bảo đi du lịch ko cần visa, mang hộ chiếu, vé máy bay khứ hồi và điền thêm thông tin về chỗ ở tại Kuching

Chuyến đi Kuching của mình đã xong, trong suốt 1 tuần liền mình ko gặp ng Việtnam nào ở đây. Đi thăm quan bảo tàng mèo, trung tâm hồi giáo majal mall, bảo tàng, công viên, china town, suối nước nóng, núi santubong, biển Daima, đi thuyền trên sông sarawak... thành phố này sạch, an ninh tốt, đồ ăn ngon nhưng ko bằng hn, thời tiết nóng và cuộc sống hơi buồn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back