What's new

Ký sự Singapore : Du lịch "bụi" mà không bụi !

Đây là chuyến đi ấn tượng và nhiều kỷ niệm nhất đối với các thành viên trong đoàn. Sau 02 giờ bay từ Tp HCM đã đến được đảo quốc sư tử. Lúc này đã là 1h sáng Singapore, chúng tôi buộc phải đón taxi từ Sân bay Changi đến Clementi. Oái ăm thay là taxi driver tại Singapore rất chấp hành luật lệ nên nằng nặc không chịu chở 05 người xe, mặc dù chúng tôi hết sức năn nỉ họ. Thế là 10 người và 03 chiếc taxi về đến nhà hơn gần 110 $ Sing. Ấn tượng đầu tiên đến Singapore là sân bay của họ vô cùng sạch đẹp và hiện đại, trên con đường về đến nhà tôi và 03 bạn cùng trên xe cứ xuýt xoa về cảnh đẹp về đêm tại Sing, đường xá, cao ốc xây dựng theo quy hoạch và con đường trải dài những hàng cây.

03 ngày tại Sing là khoảng thời gian không dài nhưng tập thể đã gắn bó và có nhiều kỷ niệm đẹp với nhau. Cùng chơi, cùng mệt và cùng ăn, có những buổi chúng tôi nấu ăn tại nhà thật thú vị - phát hiện ra 01 số đầu bếp đại tài. hehe.

Từ những bở ngỡ của ngày đầu tiền đến với Sing bản thân tôi cũng đã học được ít nhiều về văn hóa và văn minh tại Singapore. Tôi thật sự hài lòng về chuyến đi này và những người bạn mới đã mang đến cho nhau nhiều niềm vui và sự lý thú. Dù ít hay nhiều tôi đã yêu mến Singapore và sẽ hẹn ngày trở lại trong thời gian đến. Một ít chia sẻ của mình về chuyến đi này cùng các bạn. Nếu bạn nào cần thông tin để chẩn bị cho hành trình du lịch bụi đến Sing, đừng ngần ngại gọi đến mình theo số máy 0909595067 hoặc email : [email protected]. Mọi thông tin về nhà ở, dịch vụ, lịch trình, book vé máy bay có thể giúp đỡ được cho bạn mình luôn sẵn sàng

Vì chưa có thời gian post hình nên các bạn vào link này để xem hình ảnh dùm mình nhé : ********

Last edited by a moderator:
Hi "tuanahs"
Bạn share thêm về chuyến đi cho mọi người với. Mồng 2 Tết này mình sẽ bay qua Sing chơi từ 4/2-8/2/2011. Mình đã mua vé và book khách sạn rồi nhưng chưa biết sẽ làm gì trong thời gian đó. Bạn share vài kinh nghiêm được không? Nhóm của mình chỉ có 2 người thôi. Các ơn bạn trước nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back