What's new

[Chia sẻ] Lạc lối ở Venice !

Được mệnh danh là một trong những thành phố thơ mộng nhất hiện nay, du lịch Venice Ý luôn hấp dẫn khách du lịch thế giới với những kênh đào thơ mộng và những tòa nhà mang nét đẹp cổ kính . Nhân dịp lễ phục sinh vừa rồi mình cũng đã có một chuyến đi dài ngày đến Ý mà điểm đến đầu tiên đó là Venice. Đúng như tiêu đề đầu bài, mình đã lạc ở Venice thật đấy mọi người ạ. Các con ngõ ở Venice hẹp dài hun hút và cứ na ná nhau. Do chủ quan không chịu đi theo google vì lười bật máy thế mà lạc lúc nào không hay luôn, cuối cùng phải đi vòng vòng hết 1 tiếng mới thoát ra khỏi mê cung. hehe. Mình gửi vài tấm ảnh Venice cho mọi người cùng thưởng thức nhé. Ảnh chụp cam thường không qua chỉnh sửa gì đâu!
các bạn có thể tham khảo Kinh nghiệm du lịch chi tiết venice nếu có ý định tới đây nhé.
159924

cầu Rialto- cây cầu nổi tiếng nhất ở vENICE

159925

159926

Nhà thờ San marco - điểm đến nổi tiếng và ấn tượng nhất tại Venice

159927

159928

cầu than thở

159929

Nhà thờ Đức mẹ- biểu tượng hay thấy trong các poster du lịch Venice

159930

Quảng trường San marco- toà tháp st. Mark
159931

Grand canal: kênh đào chính ở Venice

p/s kem Venice cực ngon đặc biệt là kem tại quán Suso- quán nổi tiếng nhất ở Venice. Mọi người nhớ ghé thăm nếu có dịp nha !

Samgoshare góp phần cho zui ! Samgoshare là trang web quái nào ? Thắc mắc cứ tra hỏi Bác Google hay chú Youtube. Thanks
Một trong nhiều Clip của Samgoshare ghi lại từ dấu chân địa đàng. Kakaka...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back