What's new

Lại đi Bắc Triều Tiên

Hế lu, Hú lê các bác,

Dạo này xem tình hình đồng chí Kim thấy hấp dẫn quá. Có vẻ đồng chí có khiếu văn nghệ, thu hút sự chú ý của toàn thế giới.

Tính em tò mò, cái gì lạ là phải xem. Thế nên lập chủ đề này xem có bác nào đi Bắc Triều Tiên thì anh em mình lập hội.

Nếu chưa được ai thì em cũng tự đi, em đã liên lạc với mấy các đại lý du lịch theo hướng dẫn của nhóm các bác Yilka, SonIT Kiara ...đi năm 2011 ...

Bác nào máu thì hú lên cái nhé.

Ước mơ của mình là gặp bác kim Jong Un đó bạn,bạn định đi vào tháng nào,mình có thể đi được vào tháng 11,12.Bạn lên plan và chi phí luôn nhé.Thanks.

Nếu đi thì phải qua Trung Quốc. Nghĩa là mình sẽ đi theo lộ trình như sau:

1. Hà Nội/HCMC -Beijing (máy bay); 2. Beijing-Dan Dong (Đi tàu); 3. Dan dong-- Bình Nhưỡng (đi Tàu); 4. Loanh quanh Bắc Triều Tiên; 5. Bình Nhưỡng-- Dan dong; 6. Dan Dong-Beijing; 7 Beijing về nhà.

Quá trình thăm Bắc Triều Tiên thì mình mua Tour của một trong ba đại lý ở Trung Quốc, Trong đó có một đại lý ở Đan Đông (Biên giới Trung- Triều) mà nhóm đi năm 2011 đã giới thiệu. Còn quá trình chơi bời ở Trung Quốc thì tùy mỗi người.

Theo tính toán của Bạn Yilka và nhóm đi cùng. Thì tổng chi phí cho 4 ngày ở BTT cộng với các chi phí cho vài ngày ở Trung Quốc, vé máy bay, vé tàu, vé tham quan....tất tần tật khoảng 2000 USD

Thời gian đi là khoảng từ tháng 5 đến tháng 10, 11. Mấy tháng mùa đông có lẽ BTT sẽ rất lạnh... hik hik

Mình post cái email trao đổi của em với đồng chí đại lý ở Đan Đông về visa, có vẻ dễ các bác à

Dear Friends,

My name is Thanh, a vietnamese citizen living in Hanoi, Vietnam.

I have been recommended by some of my friends about tours to North Korea. And I would like to visit North Korea.

Please let me know some necessary information.

Thank you very much and looking forward to hearing from you soon.

Thanh

Hello,
I am sun fuyi from dandong,my mobile phone is 0086-13470002180,
our company address:
http://www.ddcts.com/aboutus.htm
thank you for your email,
we have groups almost every day from April to October,so you can choose the departure date,
It is very easy to get visa to North Korea:
First you must give us such informations at least before 8 days by email:
your
1)company name,adress
2) home adress
3)contact phone number
3) copy of first page of passport
4)digital photo
(you can also hand the photo to us in our office before 15:00 one day bofore the departure.)
you needn't pay any money for reservation and you can pay the money after you arrive in dandong.
Before you go to NK,you must arrange a visa for re-entry to china(coming back from Nk to China,if you have not,we can help you to get such visa in chinese embassy in Pyongyang,visa fee about 70Euros).
The price 3940RMB includes everything.we do not know whether there is Arirang Mass Game show this year,if there is,you should pay 800RMB ticket.
Best regards

chào bác,

em ước tính vé máy bay hà nội/sài gòn -- bắc kinh khoảng 600 usd hai chiều. tuy nhiên giá chính xác thì phụ thuộc nhièu yếu tố vào ngày bác đặt vé

Ý mình hỏi là trừ chi phí bay - thì tất cả chi phí còn lại (ăn ở, phí tour...) là bao nhiêu là có thể gần chính xác nhất? Ở đây, nếu tính như bạn là khoảng 2000 - 600 = 1400 đô Mỹ à? (Khoảng đó?) Bởi vì, có thể sẽ tim đc giá vé đi Bắc Kinh rẻ hơn giá của bạn offer nên mới hỏi những chi phí còn lại là khoảng bao nhiêu? Để xem tính toán cho cung dài ntn. :) Thật sự, Bắc TT là 1 nơi đáng để đi :)

Ý mình hỏi là trừ chi phí bay - thì tất cả chi phí còn lại (ăn ở, phí tour...) là bao nhiêu là có thể gần chính xác nhất? Ở đây, nếu tính như bạn là khoảng 2000 - 600 = 1400 đô Mỹ à? (Khoảng đó?) Bởi vì, có thể sẽ tim đc giá vé đi Bắc Kinh rẻ hơn giá của bạn offer nên mới hỏi những chi phí còn lại là khoảng bao nhiêu? Để xem tính toán cho cung dài ntn. :) Thật sự, Bắc TT là 1 nơi đáng để đi :)

Em đoán ước lượng của bác là chính xác vì còn có mấy ngày đi về và ở Trung Quốc (2-4 ngày cả hai chiều). Giá vé máy bay thì em ước lượng thôi em cũng chả offer gì bác ạ. Em đâu có phải đại lý vé. Thích đi chơi thì rủ mọi người đi cho đông vui bác ạ. Nói chung là ngoài cái phần ở BTT thì mình trả theo tour rồi. Các đoạn còn lại và chi tiêu riêng thì tùy tính toán của từng người. Giá tour BTT thì do bọn đại lý nó chào. Hình như vẫn là mức giá như năm 2011. Nhưng đổi ra usd hay vnd có thể khác do biến động tỉ giá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back