What's new

[ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] Lại hỏi

Status
Not open for further replies.

Tis Ina

Phượt tử
Nick Tisina gửi các cụ và các các ban quản trị và điều hành.
(Mà có lẽ là gửi cụ Chitto, từ đoạn này nhà cháu gọi tắt là cụ To cho gọn, vì mấy nhắc nhở gần đây do cụ quản lý)

Đang định gửi PM của bac quycoctu, thì nhà cháu nhận được PM của cụ như sau:
Gửi bạn.

Bạn đang cố tình "lách luật", lách quy định không bôi màu toàn bộ bài viết.

Bạn đang cố tình dùng cách để lại trong bài 1 vài từ không bôi màu để lấy cớ rằng không bôi màu "toàn bộ".

Bạn đã được cảnh báo nhiều lần, những lần trước thì phản đối, và nay thì lách luật kiểu đó.

Có những trường hợp chúng tôi sẽ xử lý khi dấu hiệu đã quá rõ ràng.

Nick của bạn đã được xử lý, các bài viết cố tình lách luật đã được xóa.

Và thế là bị treo nick.

Túm lại là nhà cháu biết rằng:
  1. Sử dụng điều phượt luật chưa kịp quy định, hay gọi văn minh như cụ To dùng là "lách luật" thì cũng là vi phạm luật
  2. Nếu muốn yên ổn dùng nick nào đó thì hãy làm sống và làm việc theo ý các cụ

Nhưng khổ nỗi, niềm vui lớn nhất của nhà cháu khi vào diễn đàn lại là mong thấy các cụ có thêm nhiều việc để làm, bởi lẽ, thiếu công việc chắc các cụ đến buồn tẻ mà chết mất. Các cụ mà chết thì lấy ai duy trì diễn đàn.

Thế nên, khi các cụ nói nick kia của nhà cháu có tội, thì hiển nhiên, như ý Chúa, nick đó nhất định là có tội, dù tội gì thì cũng kệ nó.

Nhà cháu chỉ quan tâm duy nhất hiện giờ, là cụ đã tuyên bố tội, nhưng cụ chưa tuyên bố hình phạt. Hay có lẽ là cụ cũng đang đau đầu nhức óc để nghĩ ra hình phạt phù hợp cho khỏi bị mang tiếng "lách luật" vì hình thức quá mới như nhà cháu.

Cũng như cụ To, nhà cháu cũng đau đầu chả kém vì đợi xem nick sẽ bị treo bao nhiêu ngày, hay ban vĩnh viễn. Để từ đó còn biết phương hướng mới: đợi được ra tù, hay xây dựng cuộc đời mới bằng cái nick này.

Vậy nên, mong cụ cho biết, cái khung hình phạt "đã được xử lý" mà cụ đề cập tới nó cụ thể là như thế nào, hay trong bao lâu, để nhà cháu còn đợi ợ!

Đội ơn cụ nhiều lắm!

P/S: nhà cháu hi vọng những đoạn tô xanh, bôi đỏ nhằm nhấn mạnh các ý cần nói trong bài viết này kịp đến mắt cụ trước khi nó lại bị xóa hoặc chỉnh sửa vì "lách luật"!

Nhập gia thì tùy tục, người ta đã lập ra diễn đàn thì họ có quyền định hướng diễn đàn theo mong muốn của họ, bác cũng như tôi nếu thấy chỗ nào phù hợp với mình thì chơi, không thì thôi.

Không có diễn đàn này thì chơi diễn đàn khác, mà diễn đàn này nếu không có bác thì cũng chả vì thế mà suy yếu hơn chút nào. Nói như các cụ là " không mợ thì chợ cũng đông"

Bác thử nhìn xem đến bây giờ diễn đàn cũng đã hàng trăm, hàng ngàn người đang chia sẻ, họ rất vui vẻ tuân theo nội qui, và những mem bình thường như tôi cũng rất là vui và cảm ơn các bạn ấy đã chia sẻ. Còn bác thì sao? Khi thấy bác mở topic khiếu kiện này, tôi vì tò mò nên đã cố tìm đọc những bài bác đã viết để tìm xem thật sự có phải bác đã có công sức đóng góp bài vở rất lớn cho diễn đàn để mà tự cho mình có quyền là 1 ngoại lệ không.

Nhưng thật thất vọng vì những bài chia sẻ của bác thật sự cũng chả giá trị gì. Hay là bác vì tự biết tự thân những bài viết của mình không có ấn tượng gì với mem khác nên cố tình bôi xanh đỏ lòe loẹt lên để gây chú ý? Nếu bác cảm thấy không có khả năng viết lách thì đừng viết, lúc nào cần thông tin thì vào đọc như tôi đây. Sẽ chẳng có min, mod nào nặng nhẹ cả.

Tóm lại là với tư cách 1 mem bình thường tôi xin bác 1 điều là nếu ở đây bác không thấy được 1 niềm vui nào khi tham gia thì mong bác đi chỗ khác chơi, để chỗ cho anh em khác sinh hoạt. Chứ cứ phải chứng kiến những topic kiểu này thú thật tôi ngán tới tận cổ.

Vui thì ở dở thì bỏ đi bác à, tôi cũng xin mượn bài viết này để tiễn bác lên đường thong thả, hi vọng bác sẽ tìm được 1 sân chơi phù hợp với cái tôi của mình.

Chào bác.

Tisina, hiện bạn bị treo trong thời gian 14 ngày.

Chắc bạn phải mất công khá lâu để viết bài trên dài thế. Câu trả lời như bạn yêu cầu đã xong.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back