What's new

Làm Chuyến Đi Bụi ở Sing xem sao !!! Fri-Mon, 14-17 / 10 / 2011

Haizz…đang làm việc Trứng gọi anh ơi có vé giá rẻ đi Sing nè, chơi hông? Bao nhiêu vậy? US$61 đến US$83 khứ hồi thôi…Vậy thì chơi luôn đi…:)

Nhà mình đã book 3 vé rồi, lịch trình dự kiến như sau, có thể thay đổi tùy ngẫu hứng, nhưng mục đích chính là bụi bặm, no đủ, thoải mái, vui vẻ và tiết kiệm

Ngày 1: Fri, 14Oct11: 19:55 bay đi Sing, đến Sing khoảng 21:00, tìm chỗ ngủ, sau đó ra khu Clark Quay chơi

Ngày 2 :Sat, 15Oct11: Đi Vườn chim và Sở thú, tối ghé qua tượng Sư tử biển và nhà hát Trái sầu riêng.

Ngày 3: Sun, 16Oct11: Dạo khu Orchard, khu Bugis Street, Bugis Junction, Shopping Mall Fulusu, Sim Lim...

Ngày 4: Mon, 17Oct11: Đi thăm chùa Xá Lợi Răng Phật, nhà thờ Hồi Giáo và chùa Ấn Giáo trên đường South Bridge Street phía sau khu China Town.

Cơ bản là thế, theo lịch này thì chỉ cần nghỉ phép 1 ngày thứ 2 thôi. Đi Sing mấy lần rồi nên lần này sẽ quyết tâm đem lều theo ngủ 1 đêm ở Sing xem sao. =))

Chi phí sẽ tóm gọn max. US$250. Nhà mình đã có 3 người rồi, tìm thêm khoảng 6 bạn nữa thì vui. Các bạn quăng gạch đi.

Sẽ cập nhật lịch trình tiếp sau khi check với thằng bạn expat o Sing, có thể ở nhà nó luôn cho khỏe, tiết kiệm tiền để đi ăn Chilly Crab…ôi nhắc lại lấy thèm!!!

Re: Làm Chuyến Đi Bụi ở Sing xem sao !!! Fri-Mon, 14-17Oct, 2011

Mình mới xem lại vé, khoảng $80, tính thuế thì $120 - không biết như thế có quá cao k. Nếu đc có thể join cùng các bạn k

Book liền đi bạn vì nhóm mình cũng có 2 bạn book với gia này rồi.

Mình mới xem lại vé, khoảng $80, tính thuế thì $120 - không biết như thế có quá cao k. Nếu đc có thể join cùng các bạn k

Mình và 1 bạn cũng tham rẻ mua vé đi Sing đúng đợt này, hết 67$/return không hành lý ký gửi, nhưng bay vào khuya hôm 15/10, về ngày 18/10, hic.
Tự dưng giờ oải, không muốn đi, bạn nào chưa đặt vé muốn đi mình nhượng lại, chắc chỉ mất phí đổi tên thôi nhỉ :D

Từ giờ tới hôm ý mà gió đổi mùa, lại lên cơn thì chủ thớt qua đó cho bọn mình nhập hội với nhe :)

Mình và 1 bạn cũng tham rẻ mua vé đi Sing đúng đợt này, hết 67$/return không hành lý ký gửi, nhưng bay vào khuya hôm 15/10, về ngày 18/10, hic.
Tự dưng giờ oải, không muốn đi, bạn nào chưa đặt vé muốn đi mình nhượng lại, chắc chỉ mất phí đổi tên thôi nhỉ :D

Từ giờ tới hôm ý mà gió đổi mùa, lại lên cơn thì chủ thớt qua đó cho bọn mình nhập hội với nhe :)

Lowest Fare mà đổi tên thì bị charge còn mắc hơn tiền vé đó bạn, có khi còn ko thể đổi được. Có thể bạn cancel thì được tax refund đó. keke

Anh Kool đã thuê được 1 căn hộ cho 10 người ở, ngay trung tâm Sing, giá 625$ Sing, 3 ngày 3 đêm. Đoàn mình đã có 8.5 người ( hí hí do anh Buidoi về trước 1 ngày). Có thêm 1 – 2 mems nữa thì đẹp.
Ờ thế này mình tự do hơn, nếu ở Dorm thì 10h tối là NO NOISE rùi., không thoải mái tí nào.
Bạn Cobala cho mình cái email, mình send cho bạn hình ảnh của căn nhà nhé

Còn book duoc ve gia re ko ban?? neu con minh dat 1 cuc gach tham gia cung voi, nhung vi day la lan dau minh di kieu nay nen co gi cac ban tu van them la can chuan bi nhung gi nha, va chi phi du tru ban dau cua chu thot la 250$ lieu co du ko? va phi do da gom ve may bay chua??

minh ten Ánh (BR-VT), 0909 398 667

Uổng quá, mình cũng đi bụi 1 mình , nhưng lại từ ngày 13-15/10. Hay là cho mình tham gia 1,5 ngày :D ?

13-15/10 thì có mình nè, SGN bay đi chuyến 13:05, SIN bay về chuyến 19:55

Nếu bay cùng chuyến hay định lang thang sáng 14/10 thì cho mình theo với :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back