What's new

[Hỏi đáp] Làm gì khi gặp tai nạn giao thông?

baby_n2t2k

Phượt thủ
Khi đi học, đi làm, đi chơi, hay đi phượt... thì chúng ta cũng từng gặp tai nạn giao thông. Vậy khi tai nạn giao thông vừa xảy ra, thì chúng ta làm gì để cứu người bị nạn, như cách sơ cấp cứu, cách di chuyển người bệnh (khi không có xe cứu thương)... Mời những bạn có trình độ chuyên môn giúp đỡ.

Có chuyện nhỏ khi gặp tai nạn giao thông trên đường, nói ra thì nghe có vẻ hơi phản cảm nhưng có khi có tác dụng với các bác:
Đó là dừng xe, dựng xe thế nào để người khác không hiểu nhầm rằng mình là người gây ra tai nạn. Ví dụ dựng xe của mình vào trong lề đường ở phía SAU vụ tai nạn, để hẳn xuống xa mặt đường; khi cần có thể giúp chở người bị nạn, nhưng cũng không gây ý tưởng rằmg mình là người phạm lỗi rồi chạy.

Nếu vụ tai nạn ở bên kia làn đường thì không nên quay đầu xe lại, mà cứ dựng xe bên này đường, tránh bị hiểu nhầm.

Có chuyện nhỏ khi gặp tai nạn giao thông trên đường, nói ra thì nghe có vẻ hơi phản cảm nhưng có khi có tác dụng với các bác:
Đó là dừng xe, dựng xe thế nào để người khác không hiểu nhầm rằng mình là người gây ra tai nạn. Ví dụ dựng xe của mình vào trong lề đường ở phía SAU vụ tai nạn, để hẳn xuống xa mặt đường; khi cần có thể giúp chở người bị nạn, nhưng cũng không gây ý tưởng rằmg mình là người phạm lỗi rồi chạy.

Nếu vụ tai nạn ở bên kia làn đường thì không nên quay đầu xe lại, mà cứ dựng xe bên này đường, tránh bị hiểu nhầm.

Vậy sao mình không quay xe lại, đậu bên kia đường rồi chạy qua giúp đỡ nhỉ?

Nói chung trời kêu ai nấy dạ thôi, hiều khi trong nhà cũng bị xe tông chết. Vì vậy đến chừng đó thì biết. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back