What's new

Làm thế nào để thuyết phục người yêu cho đi phượt?

babii_heo

Phượt thủ
Chào các bạn,
Người yêu mình cứ cấm đi phượt vì sợ nguy hiểm, tớ đi 1 lần rồi. làm sao để người yêu đổi ý?
Nhận xét và góp ý trên tinh thần xây dựng nhé!

Cảm ơn các bạn :)

Cái câu này là bạn đề nghị ACE "quăng gạch và rút dép...liệng" đó nha.:D
Góp ý chân thành, ngắn gọn và dễ hiểu là Bạn nên tự xem lại chính bản thân của mình. Không biết bạn thuộc giới tính nào để mà nhận xét 1 cách công bằng, nên mình tạm cho Bạn thuộc giới tính giữa đi vậy. Nếu là đàn Ông thì nên đi kiểm cái toàn nhà nào đó.., cao thiệt..., là cao, rồi trèo lên đó mà.......;)

- Tại sao người yêu của Bạn, sợ và cấm Bạn đi phượt vì nguy hiểm chỉ là ngụy biện. Cái chính là ở bản thân của Bạn không có lập trường... Và điều nguy hiểm chính là ở đấy đó bạn à.:LL

- Việc làm sao để cho người yêu của mình đổi ý thì chắc là bất khả thi. ( xét lại điều trên )(NO)
Mới chỉ là đang yêu thôi mà đã át chế nhau như thế, sau này lấy nhau rồi sẽ như thế nào..?

Nhận xét cuối cùng là việc lập topic này của bạn là tào lao, tốn diện tích của diễn đàn... rảnh quá nên hóa chảnh.
Đôi dòng với bạn vì mình biết sớm muộn thì mod cũng khóa và xóa cái topic này vì quá rở hơi.

P/S Mình cũng rảnh quá ta...:))

@khachsan: mình thấy chính cái cm của bạn mới là tào lao, tốn diện tích của diễn đàn và sớm muộn j` thì cũng bị xoá :)

@babii_heo: bạn ko nói rõ giới tính thì biết tư vấn kiểu j` giờ. Nói thật chứ gấu nhà mình hình như ko khoái cho mình đi phượt lắm, 1 phần vì nguy hiểm (chết hụt cũng có đôi lần rồi), hay chả may có sợi tóc lạ hay mùi nc hoa của ôm là về y như rằng hỏi ngay :)) (tất nhiên chỉ là bóng gió thôi :D)

Nhìn qua cũng biết chủ pic là nữ :p
Vấn đề này thì đại đa số mem phượt đều trải qua với sự ngăn cản, cấm của gia đình, người thân, người yêu, bạn bè.... Trong mọi tình huống thì chỉ có 2 cách giải quyết tốt nhất.
1: Bỏ thời gian, công sức để thuyết phục, giải thích về phượt, chỉ cho họ thấy rõ lợi ích, niềm vui và cả quyết tâm của bạn khi bạn lên đường. Chỉ rõ cho họ hiểu phượt không chỉ đơn giản là phơi mình trước nắng gió mà đó còn là 1 thử thách, 1 tình yêu mà bạn dành cho phượt. Tớ bỏ khá nhiều công sức cho việc giải thích về phượt với người thân và đang tích cực vận động các lão làng ở quê để tháng 5 này vi vu. Khi chọn trường hợp này thì bạn phải kiên trì, nhẫn nại và hãy nghĩ là mình khai sáng cho họ chứ không phải họ khai sáng cho mình là ok.
2; Kệ, họ là họ, mình là mình. Cấm cũng kệ mà không cũng kệ, không xin được thì tìm lý do nói dối, trốn hoặc đơn giản là cấm thì cấm mà đi vẫn đi, không thích cũng chẳng làm được gì ( với tình huống người yêu thì ko thích thì nghỉ :) ) Tớ có 1 đứa bạn gái cũng bị người yêu ngăn cản nhưng thích thì nó vẫn đi, đại đa số mem phượt đều cá tính mà. Đi mãi thì ai cũng quen cả thôi, đi vui vẻ, khi về vẫn vui vẻ là được.

Hì! đơn giản là bạn phải lôi được người yêu của bạn vào cuộc. Đi phượt với bạn xong chắc là sẽ thích ngay và hiểu ngay. Còn nếu không làm được việc đó thì hết thuốc.
"Gấu nhà tôi" sau những chuyến kinh dị đi cùng giờ thì đi đâu, vất vả, nguy hiểm cũng vẫn đòi đi cùng.

Không biết bạn nói có chính xác không, chứ bạn nói "cấm" thì ghê quá.(NO)
Chỉ mới yêu nhau thối mà, mỗi người đều phải biết tôn trọng sở thích cá nhân của người khác chứ đừng nói đây là đam mê.
Bạn hãy lưu ý người yêu bạn điều đó. Theo mình nghĩ đây là mấu chốt của việc người yêu bạn có lên mặt gia trưởng với bạn nữa ko.
Việc người yêu bạn ko cho bạn đi vì "nguy hiểm" có vẻ đó chỉ là lý do phụ. Cái chính là người ấy thích kiểm soát.
Bạn hãy chứng tỏ cá tính của bạn cho người ấy biết bạn có lập trường và quan điểm sống riêng. Bạn cũng có thể nói thẳng suy nghĩ của mình và yêu cầu người ấy tôn trọng. Người ấy sẽ biết mình đã đi quá xa. Hoặc bạn từ từ đưa người ấy gia nhập thế giới của bạn thử xem.
Nếu vẫn không đc thì bạn nên bỏ chạy.
Với người như vậy cuộc sống sau này sẽ vô cùng ngột ngạt. Bạn sẽ khó lòng chịu nổi vì dân phượt là những người phóng khoáng và yêu tự do mà.
Đôi lời dài dòng. Có gì sai các bác bỏ qua cho. Hic.:T

MÌnh không biết gấu của bạn như thế nào chứ gấu mẹ Misa của mình thì cực kỳ dị ứng từ thám hiểm. Mình đã tìm biện pháp và câu trả lời trên 10 năm này rồi nhưng hoàn toàn vô ích, vì lý do đó nên các chuyến đi toàn trốn chui trốn nhủi để được đi, chưa kể các thủ đoạn nói tránh ( nói láo ):D, mấy đứa con thì thông cảm cho cái tính già mà ham vui của bố nó vì hiểu được 1 thằng lính gần nữa đời người cầm súng lăn lê bò càng trong rừng thì khó có thể ngồi yên trong nhà để cầm bút được. (c) . Cũng vì công việc và hoàn cảnh sống không tìm được lý lo để có thể đi nên cuối cùng vẫn phải lén, rồi để bị .. :Dam, thôi thì kệ ..sống còn bao lâu nữa đâu, tuy về nhà lần nào gấu cũng nhăn nheo, nhằn nhằn nhưng mình cứ nhe răng ra cười tươi, lăn xăn bữa cơm hôm sau mua cho gấu gói quà thế là đâu cũng vào đấy à (NT)

Minh thông cảm với cảm giác của cát bụi, còn mình thì cũng trốn đi vì gấu mẹ mình cứ bắt mình đi phượt. Mà đi vậy mình đâu có mần ăn gì được đâu, Thiệt là đau lòng :T
@babii_heo: nói chung là nên như vậy đi bạn àh, lâu lâu chuồn đi, chứ hông hết thú vị. :LL

Chào các bạn,
Người yêu mình cứ cấm đi phượt vì sợ nguy hiểm, tớ đi 1 lần rồi. làm sao để người yêu đổi ý?

Cảm ơn các bạn :)
Rủ bằng được " Hắn " đi cùng 1 lần . Đi rồi không khéo lần sau " HẮn " lại chẳng lôi sềnh sệch bạn đi ấy chứ .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back