What's new

Lần đầu tiên ... Cao Bằng 22-25/04/2010

Ai cũng phải có lần đầu tiên.
Một cảm giác e ngại, xen lẫn lo lắng khi đăng ký tham gia .
Thằng bạn bảo cứ đi đi, thế là chiến.
Quên đi những lo lắng cơm, áo, gạo, tiền … đi đến nơi mình chưa từng đến, nghỉ những nơi chưa từng ở, cùng với những người chưa bao gìờ gặp mặt.
4 Ngày, 3 đêm bên những người người chưa từng quen giờ đã thành quen …. Dường như quên mất mình là ai, đã sống bao lâu.

Nhưng bon chen đời thường đôi khi thấy mình chai sạn và vô cảm vậy mà đêm trước khi đi thấy hồi hộp và phấn khích vô cùng …. một cảm giác như người đang yêu, lâu lắm rồi mới đi xe máy xa như thế.
Đi tới Ciputra, dưới thảm cỏ xanh bên những gốc cây cọ lơ thơ lá, những cái tay giơ lên vẫy vẫy trong không khí nhờ nhờ của bụi, vậy là đã nhận ra nhau, những người lần đầu tiên gặp mặt, họ là những người sẽ cùng tôi đi suốt cả hành trình sắp tới.

Photo by Linhzin811

Chia tay nhau tại Bắc Ninh, một mình ollo xuôi Hải Phòng, đoàn về Hà Nội.
Một chuyến đi khởi đầu, không chỉ là chuyến du lịch còn là một hành trình tìm lại chính mình, tìm lại những đam mê của tuổi trẻ. Vậy là thêm một ngọn lửa lại được nhen nhóm và bắt đầu bùng cháy ….
Những người bạn của tôi ơi :LL , những người đã gặp, sẽ gặp hẹn tới nhé những cung đường mới .

Game over ở đây à :D Cứ tưởng sẽ dài như topic Y Tý (NO)

Ôi đọc bài của bác mà muốn nhảy ngay lên xe để đi, để trải nghiệm...Thanks bác về bài viết rất hay này nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back