What's new

[Đã đi] Lặn ngắm san hô vịnh vĩnh hy – hạ trại ngắm trăng mũi dinh 5/4 đến 8/4/2012

Lặn ngắm san hô vịnh vĩnh hy – hạ trại ngắm trăng mũi dinh 5/4 đến 8/4/2012

Vịnh Vĩnh Hy, khu vực Mũi Dinh nói chung và hải Đăng Mũi Dinh nói riêng đều nằm trong khu vực tỉnh Ninh Thuận quê em . Đây là chuyến đầu tiên em rủ rê các bác chưa và đã từng đến Ninh Thuận tham gia chuyến nghĩ dưỡng và chinh phục tiểu sa mạc cát Mũi Dinh .
Kế hoạch di chuyển như sau:
Ngày 1 ( tối thứ 5) nhằm ngày 15 AL :[/COLOR] Đón xe Tân Hòang Anh tại bến xe miền đông đi Phan Rang .
Ngày 2 ( thứ 6 ) nhằm ngày 16 AL :[/COLOR] Café sáng và thưởng thức bánh canh ( quán Nhường) tại Phan Rang , sau đó lên xe buýt đi vịnh Vĩnh Hy . Tới vịnh gởi hành lý , nhận xe máy khám phá cung đuờng mới từ vịnh Vĩnh Hy đi Bình Tiên, hạ trại nghĩ ngơi , khám phá bãi biển Bình Tiên và dùng cơm trưa tự nấu tại đây .
Buổi chiều : Quay về vịnh Vĩnh Hy. Di chuyển ra bãi Cóc hạ trại , tắm biển …và chuẩn bị cơm tối và đốt lửa .
Ngày 3 ( thứ 7) nhằm ngày 17 AL[/COLOR] . Ăn sáng , sau đó lên tàu di chuyển ra khu vực mới phát hiện san hô mới để lặn ngắm san hô, câu cá … dùng cơm trưa tại bãi Cóc.
Tiếp tục lên xe buýt về Phan Rang và tiếp tục đón xe buýt đi Sơn Hải . Tới Sơn Hải xe buýt sẻ tiếp tục đưa cả nhóm tiếp cận tiểu sa mạc Cát Mũi Dinh . Từ đây nhóm sẻ thực hiện việc đi bộ khỏang 25 phút để tiếp cận vùng biển Mũi Dinh và hạ trại tại đây .
Tại Mũi Dinh cả nhóm sẻ thăm ngọn hải đăng , tắm biển, câu cá …
Ngày 4 ( CN) đòan quay về Phan Rang , thuởng thức dê Phan Rang sau đó chia tay về lại Sài Gòn .
Chi phí dự trù cho mỗi thành viên là : 800k/1 thành viên . Nếu có phát sinh sẻ theo phương thức hợp tác xã .
1/Xe guờng nằm từ Sài gòn đi Phan Rang và ngược lại.
2/Xe buýt từ Phan Rang đi vịnh Vĩnh Hy và nguợc lại.
3/ Xe buýt từ Phan Rang đi Mũi Dinh và ngược lại .
4/Café , ăn sáng , ăn trưa , ăn tối các buổi .
5/Thuê xe máy từ vịnh Vĩnh Hy đi Bình Tiên .

Last edited by a moderator:
Re: Lặn ngắm san hô vịnh vĩnh hy – hạ trại ngắm trăng mũi dinh 5/4 đến 8/4/2012

Hôm 3/4 sẽ về Sài Gòn để off đoàn cùng với cả nhà trước chuyến đi . Các bác tại TP chọn quán cafe nào thuận tiện nhất để off nhé hihi thông thường em hay ở tại đường Sương Nguyệt Ánh Q1 .

Hiện nay tình hình tại Ninh Thuận đang có mưa liên tục thật buồn do ảnh hưởng bão thật buồn quá đi . Hy vọng tới ngày đoàn lên đường thời tiết sẽ ủng hộ mọi người .

Tình hình thời tiết hôm nay trời đã có nắng đẹp vốn có của đất Ninh thuận hy vọng cả nhà có chuyến khám phá biển Ninh thuận thật thuận lợi . Hôm nay đã là ngày 3/4 rồi sao em thấy tình hình các bác đăng ký chuyến đi chưa off đoàn được ...thật khó cho em quá đi .

@Bác Phương , @ BDK : 2 bác từ Nha Trang vào vẫn nhưng kế hoạch anh em mình sẻ gặp nhau tại Bình Tiên và hạ trại tại vịnh Vĩnh Hy nhé !

Tình hình là ngày này rơi vào tuần Thánh (em theo đạo Công Giáo) và Chúa nhật Phục Sinh nên đành hẹn các bác lần sau vậy. Chúc mọi người đi vui nhé.

Tình hình em và nhóm Phượt Nha Trang đã hoàn tất chuyến đi an dưỡng tại Ninh Thuận. Cho tới giờ này tất cả anh chị em trong chuyến đi đã về tới nhà an toàn . Hẹn gặp lại các bác trong chuyến đi gần nhất tại Nha Trang ( ăn cưới BDK)

Chạy xe qua đèo mới làm được 1/2 nối Bình Tiên với Vĩnh Hy , ghé thăm & dùng bữa trưa bên dòng suối Lồ Ồ thơ mộng chảy xuống vịnh Vĩnh Hy từ núi Chúa , hải sản sống bên bè , qua đêm trên bãi Cóc , ngắm trăng tròn 16 diễm tuyệt ! Một chuyến đi an dưỡng không chê vào đâu được nhờ chương trình do bác Khoa Danh sáng tác ! :D Nhóm Phượt Nha Trang về nhà , nằm nệm êm gường ấm mà vẫn nhớ cái hoang sơ , mộc mạc , bình an của lều trại trên bãi Cát ! Thân gửi lời cảm ơn bác chủ thớt Khoa Danh vì tình cảm dành cho ae phượt ! Hẹn những chuyến đi sau . (beer

Last edited:

cho e hỏi là dựng trại và ngủ qua đêm ở bãi Cóc có phải xin phép ai không ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,601
190,146
Latest member
sportifiles
Back