What's new

[Chia sẻ] Lang thang Đà Lạt theo con đường mới (Tà Pứa, Bảo Lâm)

IMG_20160724_141837 by Dang Duc, on Flickr

Lại nghĩ về Đà Lạt, tôi vẫn nhớ mãi cái lạnh se se của đất trời nơi ấy, những con đường cong cong mềm mại đầy mê hoặc như thân hình thiếu nữ tuổi đôi mươi, những đồi chè bạt ngàn xanh ngắt trùng trùng điệp điệp nhấp nhô như hàng ngàn cặp mông nối đuôi nhau,...

Thôi, ko đợi dc nữa!

Tôi lại cặm cụi xếp vài bộ đồ, châm thêm bình nhớt, siết vài con ốc lại... và rong ruổi lên đường thôi, dẫu biết rằng Đà lạt chưa tới mùa hoa!
Cứ lang thang qua những cung đường, qua vài ngọn núi, đôi ba ngọn đèo, dăm bảy khúc sông, mấy miền cát trắng.. để thấy mình già thêm một chút!

Chiều thứ 5 (21/7), 2 đứa 1 xe, trốn việc công ty, và phi lên đường :D
Nghe nói đường Tà Pứa mới sửa đẹp lắm, lại ít xe, ko có công an, thế là tụi mình đi theo đường này
1469606313619_1828 by Dang Duc, on Flickr1469606313619_1828 by Dang Duc, on Flickr

Từ SG tới ngã 3 Vũng Tàu quẹo phải đi vào đường Võ Nguyên Giáp để né Tp Biên Hòa chật chội.
Đến Dầu Giây thì điều lo lắng nhất cũng đã tới: trời mưa tầm tã :((
IMG_20160721_165555_HDR by Dang Duc, on Flickr
Thôi thì tấp vào, tiếc gì 1 ly cafe và đợi Cơn mưa ngang qua nhỉ!
1469607791740_1830 by Dang Duc, on Flickr
Hết mưa rầu, lên đường tiếp thôi!
Tới Long Khánh chúng ta quẹo trái vào đường Hồ Thị Hương, chạy tới ngã tư có đường sắt thì quẹo trái tiếp, rồi chạy đường Long Khánh - Xuân Lộc song song đường sắt để ra đường ĐT766. Đoạn này 2 bên là ruộng lúa, rồi qua 1 ngọn núi ko biết tên gì, hình như là Gia Lào??

Ra tới đường ĐT 766 quẹo trái chạy thẳng là đường ĐT 713, con đường này sẽ dẫn chúng ta lên đèo Tà Pứa.
Đoạn đường này khá đẹp, 2 bên là đồng ruộng, đồi cây, ít xe lưu thông, mặt đường cũng êm như QL20.
Đi qua 1 cái hồ, qua Đức Linh, Võ Xu, Mê Pu... thì lại mưa :D
1469608590060_1831 by Dang Duc, on Flickr
Tới ngay cái ngã 3 này quẹo trái là vô đèo Tà Pứa rồi mà trời mưa to, cũng 7h tối, ngồi ăn cơm xong cũng ko hết mưa, nhìn sang bên kia đường có cái Nhà nghỉ, thế là ko đi nữa. Cái nhà nghỉ nằm ngay chỗ mình đánh dấu sao đấy, đi vào hẻm 1 chút.
IMG_20160721_191534 by Dang Duc, on Flickr
Ở tạm đây tránh mưa sáng mai lên đèo sớm.

Last edited:
Được mà bác, ko thì đậu xe đi bộ vô, cách đường lớn có mấy chục mét mà.
Mà theo như mình quan sát thì chỗ đó đang san lấp chuẩn bị xây dựng nhà dịch vụ chỗ ngay đường vô, chắc ko lâu nữa sẽ bị rào lại

Đậu xe xa quá mất xe sao :D, thấy khu đó rộng quá

:L Đôi bạn Dễ Thương Quá - Cám Ơn Chuyền Đi Của Hai Bạn - Nếu Có Đi Lại Tuyến Này Thì "Hê" Lên Một Tiếng Cho Mọi Ngươì Tham Gia Với Nhé - Chúc Hạnh Phúc Forever Cho Hai Bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back