What's new

[Đã chốt đoàn] LÀO CAI - HÀ GIANG - CAO BẰNG những ngày trời chớm sang đông

Chào các bạn.
Mình từ Sài Gòn, đã book vé máy bay đi 3 tỉnh miền núi phía bắc từ 27/09 đến 04/10/2020.
Dự định trong 08 ngày mình sẽ đi lần lượt Lào Cai ( Sapa ) - Hà Giang ( điểm trọng yếu ) - Cao Bằng ( thác Bản Giốc và Pắc Pó ).
Cung đường này mình được 1 em quản lý homestay ở Hà Giang hướng dẫn cho tiện đường đi.
Từ Nội Bài sẽ đi bus theo cao tốc lên Sapa , từ Cao Bằng sẽ bus về Nội Bài. Giữa các tỉnh di chuyển bằng bus, giữa các điểm tham quan trong tỉnh có thể đi phương tiện phù hợp.
Mình đi chậm, nhìn ngắm và chiêm nghiệm. Không ăn uống rượu bia ồn ào.
Hoan nghênh các bạn cùng tham gia để hỗ trợ
Cám ơn các bạn đã đọc tin.

Last edited:
Chào các bạn.
Mình từ Sài Gòn, đã book vé máy bay đi 3 tỉnh miền núi phía bắc từ 27/09 đến 04/10/2020.
Dự định trong 08 ngày mình sẽ đi lần lượt Lào Cai ( Sapa ) - Hà Giang ( điểm trọng yếu ) - Cao Bằng ( thác Bản Giốc và Pắc Pó ).
Cung đường này mình được 1 em quản lý homestay ở Hà Giang hướng dẫn cho tiện đường đi.
Từ Nội Bài sẽ đi bus theo cao tốc lên Sapa , từ Cao Bằng sẽ bus về Nội Bài. Giữa các tỉnh di chuyển bằng bus, giữa các điểm tham quan trong tỉnh có thể đi phương tiện phù hợp.
Mình đi chậm, nhìn ngắm và chiêm nghiệm. Không ăn uống rượu bia ồn ào.
Hoan nghênh các bạn cùng tham gia để hỗ trợ
Cám ơn các bạn đã đọc tin.

hi bạn
mình cũng có lịch trình đi ra bắc ngày 27/9 và về 04/10 như vây ah. lịch trình của mình chỉ lf hà giang và cao bằng ah. ko biết có join chung với bạn dc ko ?

Cám ơn bạn. Để mình xem thế nào.
mình với bạn thuê xe máy và đi cung nhu vây ko ? mình o tp hcm , bạn o đâu add zalo để tiệ n trao đổi

(Bạn nên thuê một xe máy từ Hà nội rồi chạy 1 vòng, Hà nội sapa gửi xe, đến Sapa lấy xe rồi đi Bắc Hà - Hoàng su phì - Hà giang - yên minh - lũng cú - Đồng văn - mèo vạc - Bảo lạc - Xuân trường - Pác Pó - Cao bằng - Thác bản dốc, rồi lại gủi xe Cao bằng về hà nội. Đi như thế bạn sẽ thoải mái và tận hưởng chuyến đi được nhiều hơn )

(Bạn nên thuê một xe máy từ Hà nội rồi chạy 1 vòng, Hà nội sapa gửi xe, đến Sapa lấy xe rồi đi Bắc Hà - Hoàng su phì - Hà giang - yên minh - lũng cú - Đồng văn - mèo vạc - Bảo lạc - Xuân trường - Pác Pó - Cao bằng - Thác bản dốc, rồi lại gủi xe Cao bằng về hà nội. Đi như thế bạn sẽ thoải mái và tận hưởng chuyến đi được nhiều hơn )
[/QUOTE]
Chào Bạn.
Ngay phần mở đầu topic mình đã nói ở Sài Gòn.
Bạn và tôi thuê 1 xe máy và đi theo cung đường mà bạn Khanhdoican đã góp ý thì bạn có lên được plan sơ bộ chưa ?.
Bạn có thể gợi ý ra đây để mọi người cùng biết, biết đâu có thêm bạn đồng hành ???.

Chào Bạn.
Ngay phần mở đầu topic mình đã nói ở Sài Gòn.
Bạn và tôi thuê 1 xe máy và đi theo cung đường mà bạn Khanhdoican đã góp ý thì bạn có lên được plan sơ bộ chưa ?.
Bạn có thể gợi ý ra đây để mọi người cùng biết, biết đâu có thêm bạn đồng hành ???.
[/QUOTE]
hi bạn, mình định đi đúng thời gian của bạn luôn. mình có 2 mems, cũng ở sài gòn. add zalo trao đổi nhé.

Hiện nhóm đã có 04 bạn cùng xuất phát từ Sài Gòn và có chung lịch đi Lào Cai - Hà Giang - Cao Bằng từ 27/09 đến 04/10.
Điểm đến có thể thêm bớt để phù hợp cho số đông cùng tham gia.
Vẫn đang hoan nghênh các bạn gia nhập nhóm .

Lịch trình 8 ngày là ok bạn đó bạn.
Ngay 27/9: Bay sài gòn hà nội chơi bời ở hà nội thuê xe máy và gửi xe theo tầu hỏa lên lào cai. 21h lên tầu ngủ đêm trên tầu đến 5h sáng ăn sáng tại lào cai. ( chú ý đi tầu lc5 thì 5 sáng có mặt, tàu sp thì sớm hơn -xem tàu còn chạy không).
Ngày 28/9
Ăn sáng xong chạy thẳng lên sapa đi thung lũ mường hoa, có tàu điện đi cáp treo fansifan. Thăm quan thị trấn, đến bản cát cát

Lịch trình 8 ngày là ok bạn đó bạn.
Ngay 27/9: Bay sài gòn hà nội chơi bời ở hà nội thuê xe máy và gửi xe theo tầu hỏa lên lào cai. 21h lên tầu ngủ đêm trên tầu đến 5h sáng ăn sáng tại lào cai. ( chú ý đi tầu lc5 thì 5 sáng có mặt, tàu sp thì sớm hơn -xem tàu còn chạy không).
Ngày 28/9
Ăn sáng xong chạy thẳng lên sapa đi thung lũ mường hoa, có tàu điện đi cáp treo fansifan. Thăm quan thị trấn, đến bản cát cát
Bạn có kinh nghiệm cho nhóm mình xin thêm ý kiến ???

Ngày29/9: sapa - bắc hà
Ăn sáng lên đườn xuống lào cai thăm cửa khẩu cốc nếu, đền thượng ăn trưa rồi di chuyển đến bắc hà ngủ tại bắc hà thăm dinh thự hoàng a tưởng.
Ngày 30/9: bắc hà - hoàng su phì - tp hà giang - quảng bạ (240km). Ăn sáng xong tiến thẳng len hoang su phì ngắm mùa lúa chín ruộng bậc thang và đi thẳng tới tp hà giang. Nếu khỏe thì chiến tiếp tới quảng bạ

Ngày 1/10:
Thăm nhà vương, phố cổ đồng văn cột cờ lũng cú, đèo mã pí nèng mèo vac (181km).
Ngày 2/10: mèo vạc - bảo lạc - đèo mẻ pía 12 tầng - tp cao bằng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back