What's new

lập nhóm đi Yading - núi Tứ Cô Nương tháng 10/2016

Hi all,

Mình lập nhóm đi Yading tháng 10 này, muốn tìm thêm bạn đồng hành (biết tiếng Trung thì càng tốt ạ :)))
Lịch trình mình tham khảo trên mạng, có thể điều chỉnh bỏ bớt Sertar (Seda) cho phù hợp với lịch bay nhé. Hiện giờ mình vẫn chưa book biếc gì cả, định chờ tháng 8 xem Vietnamairlines có vé rẻ không rùi book, ko có thì sẽ bay Nanning - Chengdu.

Day 0: HN - Chengdu (hoặc HN- Nanning - Chengdu)
Day 1: Chengdu - Wenchuan -Li County - Maerkang - Guangyinqiao (410km)
Day 2: Guangyinqiao - Wengda - Seda (206km)
Day 3: Seda - Maerkang (280km)
Day 4: Maerkang - Jinchuan - Siguniangshan (190km)
Day 5: Siguniangshan - Danba (120km)
Day 6: Danba - Xinduqiao (150km)
Day 7: Xinduqiao - Yajiang - Litang - Daocheng (371km)
Day 8: Daocheng - Riwa Township - Yading National Park - Yading Village (118km)
Day 9: Yading Village - Luorong Pasture - Daocheng (trekking or riding)
Day 10: Daocheng- Litang - Xinduqiao - Kangding (422km)
Day 11: Kangding -Chengdu (325km)

Chi phí dự kiến: chắc tầm 20 triệu

Yading, nằm ở hạt Đạo Thành, phía Tây Nam Tứ Xuyên là một trong những khu bảo tồn quốc gia đẹp nhất đất nước, thu hút rất nhiều du khách nước ngoài tới ngoạn cảnh, ghi lại những khoảng khắc đẹp, nhất là khi thu về.
Năm 1928, khi phát hiện ra Yading, nhà thám hiểm Joseph Rock đã cho rằng đấy chính là chốn thần tiên Shangri-La trong huyền thoại.

Một vài hình ảnh về Yading

attachment.php

attachment.php

Milk lake

attachment.php

Lịch trình của bác không có thời gian để ngắm cảnh. Chủ yếu là cưỡi ngựa xem hoa. Đi nhiều, không có thời gian nghỉ. Mình thấy đi như lịch trình này khá mệt.

Lịch trình của bác không có thời gian để ngắm cảnh. Chủ yếu là cưỡi ngựa xem hoa. Đi nhiều, không có thời gian nghỉ. Mình thấy đi như lịch trình này khá mệt.

Hix thế hả? Mình cũng đang tìm hiểu thêm để sửa lại lịch trình. Sẽ rút bớt mấy điểm chứ mình cũng không muốn cưỡi ngựa xem hoa :(
Cảm ơn bạn nhiều nha!

Hi bạn, lịch trình của bạn là từ ngày bao nhiêu vậy :D VNA đang có vé đi chengdu nên mình cũng đang hóng

Mình cũng rất quan tâm cung này.

Các bạn quan tâm inbox cho mình email hoặc FB nhé, mình sẽ add vào Group. Cảm ơn các bạn nhiều ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back