What's new

[Hỏi đáp] lắp phanh cơ cho xe đạp chỉ hỗ trợ thắng đĩa?. Có giải pháp nào không

ikhampha

Phượt thủ
lắp phanh cơ cho xe đạp chỉ hỗ trợ thắng đĩa?. Có giải pháp nào không

Chào các bác, em có 1 vấn đề nan giải. Chả là dạo này cái thắng đĩa xe đạp em nó hoạt động không ổn định, cong vênh gần như không sử dụng được nên em tính chuyển sang thắng bằng phanh cơ cổ điển. Hí hửng ra ngoài mua 1 bộ về định lắp thì phát hiện xe em nó không hỗ trợ phanh cơ :(. Bác nào có giải pháp xử lý vấn đề này không. vd như có phụ kiện nào dùng để lắp vào phanh cơ không ....
Xe em đây

Phanh cơ e định lắp đây

Hi vọng có giải pháp

Re: lắp phanh cơ cho xe đạp chỉ hỗ trợ thắng đĩa?. Có giải pháp nào không

cái sườn này ko có chỗ gắn thắng v nên bạn không thể thay dc, trừ khi bạn thay luôn sườn. Với tình trạng hiện giờ thì bạn có thể mua 1 cặp đĩa thắng mới (khoảng 150k) rồi thay vào 2 cái đĩa cũ. Còn không thì tháo ra hết luôn, chỉ gắn cái thắng v ở đằng trước thôi :D

Dạ, em cảm ơn bác đã hồi âm.
Hix khổ nỗi cái phuộc trước của e nó không có cái chỗ nào để gắn cái thắng chữ V như hình trên.
Còn thắng đĩa thì cái của e bị cong cong rồi. không biết làm sao để ép thắng. 2 cái má phanh nó cũng bị gì gì rồi. nên khi giờ 1 là bị cạ thắng, 2 là không thắng được. Khổ vậy đấy ạ :(
cái sườn này ko có chỗ gắn thắng v nên bạn không thể thay dc, trừ khi bạn thay luôn sườn. Với tình trạng hiện giờ thì bạn có thể mua 1 cặp đĩa thắng mới (khoảng 150k) rồi thay vào 2 cái đĩa cũ. Còn không thì tháo ra hết luôn, chỉ gắn cái thắng v ở đằng trước thôi :D

Có thể cục hít trong thắnng đỉa no hư rồi nên gôm nó cạ tủm lum hết,lúc trước xe mình bị y chang như vậy,mình lên otofun tham khảo giờ mình có thể tự sữa,tự thay đồ hết,còn bắt căm thì hơi thọt.

Hi, em cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ. Hì. sau 1 mồi cầm kìm bẻ qua bẻ lại, chỉnh lên chỉnh xuống thì tạm thời cái thắng cũng tạm ổn. ^^!.
p/s: Bac thtln: bác sữa như thế nào chỉ e cái nhé. đúng là cái bộ phận cục hít nó hư nên nó lỏng lỏng sao đó. Cái đó gọi là gì nhỉ các bác. Để e ra chợ tân thành để hỏi nó ^^!

bác mua 2 cái phụ tùng này thay cho cái thắng cũ
http://shopphuongnguyen.com/xe_dap/phu_tung_xe_dap/bp80 (kiểm tra xem cái hiện giờ là vuông hay tròn)

http://shopphuongnguyen.com/xe_dap/phu_tung_xe_dap/bp127

Nếu bác thay ko dc thì mang ra cho thợ làm, còn ko thì hôm nào rảnh qua em làm giùm cho, em đang ở gần hoàng diệu, q4

giải pháp là bán lại cho em chiếc đó, rồi mua chiếc mới, em muốn mua một chiếc để nghỉ hè đi du lịch,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back